ผู้เขียน หัวข้อ: ประวัติ หลวงพ่อชื้น อริยธัมโม เทพเจ้าแห่งเขาพลองและวัตถุมงคล  (อ่าน 33150 ครั้ง)

ออฟไลน์ มาร์ทมนตรา

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 46
  • -รับ: 14
  • พลังน้ำใจ 54
  • ศรัทธาพระดี สะสมพระแท้
มาศึกษาครับ :D  :D :D

เชิญคร้าบบบบ อาจารย์ มีอะไรเด็ดๆโชว์กันได้คร้าบบบบ   ;D ;D ;D ;D ;D ;D

จะรอชมคับ :-* :-* :-* :-* :-* :-*
เงินทองพอหาได้ แต่พระดีพระแท้หายากจัง

www.sitluangporchua.com

ออฟไลน์ Chaimongkhol

• *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 1
  • -รับ: 0
  • พลังน้ำใจ 0
รูปถ่ายขาวดำ หลวงพ่อชื้น อริยธัมโม พ.ศ. 2514 นั่งบนเก้าอี้หน้าเจดีย์พระบรมสารีริกธาตุบนเขาพลอง สมัยนั้นวิหารหลวงพ่อ 3 พระองค์ยังไม่ได้สร้างและพื้นยังไม่เทปูนซีเมนต์ รุ่นนี้หลวงพ่อจารยันต์ 3 หรือยันต์ใบพัดลายมือของท่านเอง ไว้ด้านหลังด้วยปากกาลูกลื่น กำกับด้วยอักขระ มะ อะ อุ สุดยอดมหาอุตหยุดลูกปืน

ภาพนี้เป็นองค์ครูเอาไว้ศึกษาลายมือหลวงพ่อได้เลย จากจารด้านหลังรูป

ออฟไลน์ Chaimongkhol

• *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 1
  • -รับ: 0
  • พลังน้ำใจ 0
สวัสดีครับพี่หมู ผม chaimongkhol ครับ ดีใจครับที่พระของผมมาไกลถึงขนาดนี้
โอกาศหน้าผมหวังว่าคงจะได้รับใช้พี่อีกนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ขุนวิจารณ์

• Jr. Member
  • **
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 47
  • -รับ: 10
  • พลังน้ำใจ 72
  • นักรบผู้ทรนง ผู้กล้าท้าวิจารณ์แหลก
สวัสดีครับพี่หมู ผม chaimongkhol ครับ ดีใจครับที่พระของผมมาไกลถึงขนาดนี้
โอกาศหน้าผมหวังว่าคงจะได้รับใช้พี่อีกนะครับ ขอบคุณครับ

พระดี พระเก่ง ก็ย่อมได้รับความนิยมนะคร้าบบบบบบ :-* :-* :-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ กสิณไฟ

• Jr. Member
  • **
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 46
  • -รับ: 15
  • พลังน้ำใจ 80
ของดี สวย ถูก ไม่มีในโลก อยากได้ต้องวัดใจและทุ่มพลังศรัทธาเกินร้อย

www.sitluangporchua.com

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf