ผู้เขียน หัวข้อ: ลายมือของหลวงพ่อครับ  (อ่าน 7281 ครั้ง)

ออฟไลน์ ศิษย์อริยะ

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 41
  • -รับ: 12
  • พลังน้ำใจ 70
Re: ลายมือของหลวงพ่อครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 02:35:47 am »
ใครศรัทธาสายนี้จริงๆ ทุกวันนี้ที่นครสวรรค์ยังมีการถวายกองทานที่สมาคมศิษย์อริยะ เลยตลาดสะพานดำไปนิดนึง คุณEmanน่าจะรู้จักดีนะครับ ส่วนครูบาอาจารย์ที่สอนธรรมะและรับนิสัย เท่าที่รู้ยังมี "พ่อใหญ่" ในค่ายจิระประวัติ จะจัดกองทานทุกวันพระ เคยแวะไปคุย ท่านบอกว่าเป็นลูกศิษย์ของ อาจารย์เขียน สายของ อาจารย์ชื่น สดศรี และอาจารย์สาย ยอดสุวรรณ ศิษย์ฆราวาสของ หลวงพ่อกบ เขาสาริกา โดยตรงเลย

แต่ถ้าอยากรู้ลึกรู้จริงและศรัทธาหลวงพ่อชื้น ก็ต้องไปที่บ้านอาจารย์เชื้อ สว่างเนตร ซอยอุดมสุข 66 เปิดสอนธรรมะและรับนิสัยทุกวัน รับสอบธรรมะด้วย ถาม จยย.รับจ้างรู้จักกันทุกคน เดี๋ยวนี้ท่านชรามากแล้วร่วม ๆ 90 แล้วมั้ง ไปไหนมาไหนลำบากครับ แต่ดวงตาสดใสเหมือนเด็กๆเลย น่าประหลาดมาก  :-* :-* :-* :-*

www.sitluangporchua.com

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 02:35:47 am »

ออฟไลน์ SODA 405

• Sr. Member
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 1385
  • -รับ: 417
  • พลังน้ำใจ 456
  • ....081 785 8755
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 08:56:16 am »
ใครศรัทธาสายนี้จริงๆ ทุกวันนี้ที่นครสวรรค์ยังมีการถวายกองทานที่สมาคมศิษย์อริยะ เลยตลาดสะพานดำไปนิดนึง คุณEmanน่าจะรู้จักดีนะครับ ส่วนครูบาอาจารย์ที่สอนธรรมะและรับนิสัย เท่าที่รู้ยังมี "พ่อใหญ่" ในค่ายจิระประวัติ จะจัดกองทานทุกวันพระ เคยแวะไปคุย ท่านบอกว่าเป็นลูกศิษย์ของ อาจารย์เขียน สายของ อาจารย์ชื่น สดศรี และอาจารย์สาย ยอดสุวรรณ ศิษย์ฆราวาสของ หลวงพ่อกบ เขาสาริกา โดยตรงเลย

แต่ถ้าอยากรู้ลึกรู้จริงและศรัทธาหลวงพ่อชื้น ก็ต้องไปที่บ้านอาจารย์เชื้อ สว่างเนตร ซอยอุดมสุข 66 เปิดสอนธรรมะและรับนิสัยทุกวัน รับสอบธรรมะด้วย ถาม จยย.รับจ้างรู้จักกันทุกคน เดี๋ยวนี้ท่านชรามากแล้วร่วม ๆ 90 แล้วมั้ง ไปไหนมาไหนลำบากครับ แต่ดวงตาสดใสเหมือนเด็กๆเลย น่าประหลาดมาก  :-* :-* :-* :-*

....

ออฟไลน์ nakin

• *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 0
  • -รับ: 60
  • พลังน้ำใจ 61
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 09:00:11 pm »

อาจารย์ชราภาพมากแล้ว แต่ยังคงให้นิสัยได้อยู่เมื่อวันงานที่สามคมศิษย์เก่าหลวงพ่อเขาสาริกา ยังมางานนะครับ

ออฟไลน์ ศิษย์อริยะ

• *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 41
  • -รับ: 12
  • พลังน้ำใจ 70
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 05:25:29 pm »
ว่ากันว่า อาจารย์เชื้อ ท่านอยู่ได้ด้วยบุญฤทธิ์นะครับ ยังอยู่ได้อีกหลายปี เพราะต้องทำหน้าที่เผยแพร่ธรรมะในสาย หลวงพ่อกบ และสืบสานปฏิปทาหลวงพ่อชื้น  :-* :-* :-* :-*

www.sitluangporchua.com

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 05:25:29 pm »

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf