ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จพระบรมครูหลวงพ่อเขาสาริกา  (อ่าน 3580 ครั้ง)

Adk System Advertising

ออฟไลน์ eman

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 0
  • -รับ: 24
  • พลังน้ำใจ 25
สมเด็จพระบรมครูหลวงพ่อเขาสาริกา
« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 04:57:59 pm »
ได้มาจากพ่อตาผมเป็นกรอบเลี่ยมเงินเก่ามาผม เอามาเลี่ยมทองทับลงไปอีกที ไม่ทราบท่านผู้ดูแลพอทราบประวัติหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

www.sitluangporchua.com

สมเด็จพระบรมครูหลวงพ่อเขาสาริกา
« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 04:57:59 pm »

• *
  • ขอบคุณ
Re: สมเด็จพระบรมครูหลวงพ่อเขาสาริกา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 05:01:02 pm »
ภาพด้านหน้ามาทีหลังครับ

ออฟไลน์ หมูมหาเวทย์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • Jr. Member
  • *
  • ขอบคุณ
  • -รับ: 374
  • พลังน้ำใจ 578
  • ส่องพระยอดนิยม-เปิดคัมภีร์คนรักพระ
Re: สมเด็จพระบรมครูหลวงพ่อเขาสาริกา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 07:21:44 pm »
เรียนคุณ Eman ไว้ก่อนนะครับ ผมไม่ได้รู้ไปทุกเรื่องทุกรุ่นของหลวงพ่อกบ รุ่นไหนที่ผ่านตาหรือรู้ความเป็นมาก็พอเล่าสู่กันฟังได้ บางรุ่นไม่เคยเห็น ก็จะไม่ขอออกความเห็น เพราะอยากให้ทุกท่านได้รับข้อมูลที่ถูกต้อง เพื่อเป็นประโยชน์ต่อไป

อย่างภาพนี้ ผมไม่ยืนยันว่าทันท่านหรือไม่ และไม่รู้ประวัติ แต่ภาพส่วนใหญ่ที่เห็นหลวงพ่อก็นั่งท่านี้ อันนี้ต้องพิจารณาความเก่าและที่มาแล้วล่ะครับ ที่สำคัญถ้าเชื่อมั่นและศรัทธาคล้องบูชาก็ไม่เสียหลาย  :-* :-* :-*
นะอุด โมอัด พุทปัด ธาปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ ปิดด้วยนะโมพุทธายะ    

• *
  • ขอบคุณ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 07:57:31 pm »
ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ เอก นามดี

• Jr. Member
  • **
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 12
  • -รับ: 157
  • พลังน้ำใจ 167
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 08:24:52 pm »
เรียนคุณ Eman ไว้ก่อนนะครับ ผมไม่ได้รู้ไปทุกเรื่องทุกรุ่นของหลวงพ่อกบ รุ่นไหนที่ผ่านตาหรือรู้ความเป็นมาก็พอเล่าสู่กันฟังได้ บางรุ่นไม่เคยเห็น ก็จะไม่ขอออกความเห็น เพราะอยากให้ทุกท่านได้รับข้อมูลที่ถูกต้อง เพื่อเป็นประโยชน์ต่อไป

อย่างภาพนี้ ผมไม่ยืนยันว่าทันท่านหรือไม่ และไม่รู้ประวัติ แต่ภาพส่วนใหญ่ที่เห็นหลวงพ่อก็นั่งท่านี้ อันนี้ต้องพิจารณาความเก่าและที่มาแล้วล่ะครับ ที่สำคัญถ้าเชื่อมั่นและศรัทธาคล้องบูชาก็ไม่เสียหลาย  :-* :-* :-*
เยี่ยมจริงๆครับ จากที่เห็นเก่าดี ทันไม่ทันก็น่าบูชามากครับ

www.sitluangporchua.com

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 08:24:52 pm »

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf