ผู้เขียน หัวข้อ: ลองมารู้จักพระเก่งเมืองชัยนาทอีกท่านหนึ่งครับ..หลวงพ่อแปลก?  (อ่าน 5023 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hole in One

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 178
  • -รับ: 149
  • พลังน้ำใจ 160
  • 0901462762ว่างๆๆโทรมาคุยเล่นกันได้นะคับ
 :-X :-X :-X :-Xสุกยอดมากเลยคับ :-* :-* :-*
โอ๋ห้วยกรดคับว่างๆๆแวะมาคุยเล่นกันได้

www.sitluangporchua.com

ออฟไลน์ มหา สิทธิโชค

• *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 0
  • -รับ: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ตอนเด็กๆพ่อผมกับอาชอบเล่าให้ฟังเรื่องของหลวงปู่แปลกให้ผมฟังหลายเรื่อง ตั้งแต่ถ่ายรูปไม่ติด กดชัตเตอร์กล้องไม่ได้ กดได้รูปก้ไม่ติด อาผมเป็นคนถ่ายเอง อาเล่าให้ฟังว่า ตอนนั้นไปหาหลวงปู่เอากล้องไปด้วยซื้อกล้องมาใหม่ กดชัตเตอร์กดยังไงก็กดไม่ได้ หลวงปู่ก็นั่งยิ้มๆ อาก็เลยบอกปู่ขอถ่ายรูปหน่อยน่ะ แล้วก็กดชัตเตอร์กล้องก็ยังกดไม่ได้ อานึกยังไงไม่รู้จึงไปเอาธูปมาจุดขอถึงได้ถ่ายรูปติด แล้วก้อีกเรื่องคือเรื่องที่เสกผ้าขนหนูเป็นกระต่ายวิ่งได้ พ่อผมก้เห็นบ่อยอาผมก็เห็น ลืมไป ผมเป็นเหลนหลวงปู่แปลก ปู่ผมชื่อเปล่ง พินิจจันทร์ บ้านอยู่วัดราษฯครับ

ออฟไลน์ มหา สิทธิโชค

• *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 0
  • -รับ: 0
  • พลังน้ำใจ 0
นายประนอม พินิจจันทร์ เป็นอาผมเองครับที่บ้านย่าผมยังมีรูปอีกที่ท่านนั่งขัดสมาธิ พ่อมีอัฐิหลวงปู่ด้วยอัฐินี้พ่อผมได้เอาไว้ที่เรือนไทยบ้านย่าตอนนี้เรือนหลังนัันรื้อไปแล้วผมไม่ทราบว่าอาของผมเก็บไปไว้ไหน หรือาคนไหนเอาไปเพราะผมย้ายมาอยู่บ้านก๋งที่อุดรตั้งแต่อยู่ป.3นานๆจะกลับไปชัยนาทสักครั้งกลับไปครั้งล่าสุดก้ไม่เห้นแล้ว

www.sitluangporchua.com

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf