ผู้เขียน หัวข้อ: ครูบาตั๋น อายุเกือบ100ปีเกจิดังล้านนายังศรัทธา หลวงพ่อชื้น วัดเขาพลอง  (อ่าน 8682 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนวิจารณ์

• Jr. Member
  • **
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 47
  • -รับ: 10
  • พลังน้ำใจ 72
  • นักรบผู้ทรนง ผู้กล้าท้าวิจารณ์แหลก
จะแรงไปไหนเนี่ย :o :o :o :o :o

พระดีก็ต้องแรง อีกหน่อยจะหายากกกกกกกก :-X :-X :-X :-X :-X

www.sitluangporchua.com

ออฟไลน์ หมูมหาเวทย์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • Jr. Member
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 0
  • -รับ: 374
  • พลังน้ำใจ 578
  • ส่องพระยอดนิยม-เปิดคัมภีร์คนรักพระ
เดิมทีเรื่องนี้ ผมไม่อยากจะเล่า แต่คิดไปคิดมา มันคือความจริงก็เลยเปิดเผยดีกว่า สาเหตุหนึ่งที่ เค มาถามผมเกี่ยวกับอัฐิธาตุ อาจเป็นเพราะผมเคยเล่าเรื่องราวหลวงพ่อชื้นให้เขาฟังก็ได้ ผมหยิบเหรียญรุ่นแแรกให้เขาดู เขายังบอกว่าสวยมากครับพี่ ดูแล้วขลังดีจัง ไม่คิดว่าจะอายุสั้น

ที่เสียดายที่สุดคือ ผมไม่สามารถหาอัฐิธาตุให้เขาได้ เพราะไม่เหลือแล้ว ในวันฌาปนกิจศพหลวงพ่อชื้นที่วัดเขาสาริกา (9 พ.ค. 2522) คนมืดฟ้ามัวดิน ไฟเผาสังขารยังไม่ทันมอดลูกศิษย์ก็แย่งเถ้าอัฐิไปเกือบหมด (ผมอยู่ในเหตุการณ์วันนั้นด้วย) ยังดีที่ลูกหลานเก็บไว้ได้บางส่วน จึงนำไปบรรจุในเจดีย์ที่เขาสาริกาจนหมด ที่เขาพลองก็ไม่มี :-*  :-* :-* :-*
นะอุด โมอัด พุทปัด ธาปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ ปิดด้วยนะโมพุทธายะ    

ออฟไลน์ ศิษย์อริยะ

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 41
  • -รับ: 12
  • พลังน้ำใจ 70
น้องใหม่ ฝากตัวด้วยครับผม :-* :-* :-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ ศิษย์มหาเทพ

• *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 45
  • -รับ: 23
  • พลังน้ำใจ 75
  • ผู้สืบสานตำนานพระเวทย์และมนตราอาคมขลัง
น้องใหม่ ฝากตัวด้วยครับผม :-* :-* :-* :-* :-* :-*

เต็มที่เลยครับพี่น้อง ลุยยยย :-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ ศิษย์อริยะ

• *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 41
  • -รับ: 12
  • พลังน้ำใจ 70

เต็มที่เลยครับพี่น้อง ลุยยยย :-* :-* :-* :-*

รับทราบครับผม :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-*

www.sitluangporchua.com

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf