ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหล่อ อุดกริ่ง หลวงพ่อแอ๋ว วัดหัวเมือง  (อ่าน 2160 ครั้ง)

Adk System Advertising

ออฟไลน์ แรงโก้

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 0
  • -รับ: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ส่วนตัวผมชอบรุ่นนี้เป็นพิเศษ ครับ เพราะว่าเหมือนหลวงพ่อมากๆ ครับ
ส่วนพุทธคุณ ไม่ต้องพูดถึงครับ คนอุทัยรู้กันดี ส่วนเนื้อโลหะนั้น มีทั้งหมดด้วยกัน 4 เนื้อครับ สร้างเมื่อปี 31 ครับ
1.เนื้อเงิน
2.เนื้อทองเหลือง
3.เนื้ออัลปาก้า
4.เนื้อทองเหลืองกะไล่ทอง

ส่วน ความหายากนั้น ต้องยกให้เนื้อเงินครับ เพราะพบเจอได้น้อยจริงๆ ลองลงมา
ต้องยกให้เนื้อทองเหลืองครับ ส่วนกะไล่ ก็จะหายากเข้าไปอีก แล้วก็มาเนื้ออัลปาก้า จะพบเจอได้ทั่วไป ครับ

www.sitluangporchua.com

ออฟไลน์ แรงโก้

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 0
  • -รับ: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: รูปหล่อ อุดกริ่ง หลวงพ่อแอ๋ว วัดหัวเมือง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2015, 09:54:34 pm »
เพิ่มเติมครับ เนื้ออัลปาก้า สวยๆ
 :-* :P :P :P :P :P :P :P :-X :-X :-X :-*

www.sitluangporchua.com

Re: รูปหล่อ อุดกริ่ง หลวงพ่อแอ๋ว วัดหัวเมือง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2015, 09:54:34 pm »

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf