ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดหนังเสือรุ่น 1 อาจารย์เดช วัดช้าง นครนายก ไตรมาส 52  (อ่าน 1953 ครั้ง)

Adk System Advertising

ออฟไลน์ ต้นบ้านนา

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 1
  • -รับ: 17
  • พลังน้ำใจ 18
  • 089-0115950
ตะกรุดหนังเสือ (เสือโคร่ง) รุ่น 1 พระครูโสภณนาคกิจ พระอาจารย์เดช เจ้าคณะอำเภอบ้านนา เจ้าอาวาสวัดช้าง นครนายก ไตรมาสพรรษา 2552

จำนวนจัดสร้าง 499 ดอกเท่านั้น

ด้านในจารด้วยลายมือของท่านภายในพระอุโบสถวัดช้างตลอดไตรมาสเข้าพรรษา ทำดอกประทับตราวัดช้างด้านในหมึกสีสีแดงและสีน้ำเงิน รุ่นนี้ศิษย์แถว ถนนข้าวสาร ตรอกมะยม ทหารราชวัลลภวังสุโขทัย ขึ้นท่านมากได้กันไปเยอะ ศิษย์พื้นที่หากันมากเพราะได้ไม่กี่คนของหมดไปอย่างรวดเร็ว

เพราะท่านตั้งใจและเจนตาดีจารด้วยตัวเอง เสกเดี่ยวเองไตรมาสพรรษาเต็ม ๆ ออกพรรษาท่านก็นำออกมาแจกลูกศิษย์ไม่มีการตั้งราคาเช่าหาเลยครับ ที่สำคัญ 499 ดอกชัดเจน ผมเป็นคนตัดหนังเสือทั้ง 2 ตัว ให้ท่านด้วยตัวเองครับ ไม่เสริมไม่เพิ่มแน่นอนครับผม

มีประสบการณ์เกิดขึ้นในหมู่ลูกศิษย์มากเลยทีเดียวครับ

www.sitluangporchua.com

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf