ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดหนังเสือรุ่น 2 อาจารย์เดช วัดช้าง นครนายก ไตรมาส 56  (อ่าน 2147 ครั้ง)

Adk System Advertising

ออฟไลน์ ต้นบ้านนา

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 1
  • -รับ: 17
  • พลังน้ำใจ 18
  • 089-0115950
ตะกรุดหนังเสือ (เสือดาว) รุ่น 2 พระครูโสภณนาคกิจ พระอาจารย์เดช เจ้าคณะอำเภอบ้านนา เจ้าอาวาสวัดช้าง นครนายก ไตรมาสพรรษา 2556 หลังจากที่ได้จัดสร้างรุ่นแรกเมื่อปี 2552 ในจำนวนน้อยมากเพียง 499 ดอก เกิดประสบการณ์กับลูกศิษย์ของท่านโดยตรง สำหรับการลงยันต์รุ่น 2 นี้ ลงเป็นพระยันต์ไตรสรณคม และ นะประจำตัวที่ท่านใช้เป็นประจำ มี 2 แบบ ช่วงไตรมาสเข้าพรรษา เหมือนกับรุ่นแรก แต่เพียงแตกต่างกันตรงที่รุ่นแรกปั๊มตราวัดด้านใน แต่สำหรับรุ่น 2 นี้ปั๊มลายเซ็นต์ของอาจารย์ด้านใน (พระครูโสภณนาคกิจ) จารด้วยลายมือของท่าน เสกเดี่ยวด้วยตัวท่านเองไตรมาส 1 พรรษา

รุ่น 2 จำนวนจัดสร้าง 149 ดอกเท่านั้น เนื่องด้วยมีลูกศิษย์ในพื้นที่เก็บเสือดาวตัวนี้ไว้นานมากแล้ว เห็นว่ายังสามารถเป็นประโยชน์จึงได้นำมาถวายให้กับพระอาจารย์ได้ลงเป็นตะกรุดบูชาได้ไม่มากก็น้อย เมื่อนำมาตัดแล้วได้จำนวนที่กล่าวไว้ข้างต้นนะครับ

ในวันเสาร์ที่ 7 ธันวาคม 2556 ผู้เขียนเดินทางไปกราบสรีระหลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ และพระอาจารย์สาท (อาจารย์โม่ง) วัดขนอนเหนือ จึงได้ขอเมตตาหลวงพ่อปลุกเสกเดี่ยวให้และได้แวะัไปกราบหลวงพ่อที่นับถือในอยุธยาอีกรูป หลวงพ่อเฉลิม วัดพระญาติการาม ศิษย์สายตรงสืบทอดวิชาหลวงพ่อกลั่น แห่งวัดพระญาติอีกรูปในปัจจุบัน เป็นความภูมิใจที่ได้รับเมตตาจากหลวงพ่อจริง ๆ ที่ท่านปลุกเสกให้ และยังถือว่าโชคดีที่ได้พบท่านเคยแวะไปหลายครั้งไม่ค่อยได้พบท่านเนื่องจากหลวงพ่อท่านอายุมากแล้วจะมีเวลารับลูกศิษย์ไม่มากนัก ขอขอบคุณหลวงพ่อที่เมตตาครับ

เมื่อถึงวัดท่านเอ่ยปากถามว่า มาจากใหนกันล่ะ ** เมื่อผู้เขียนตอบท่านว่า ลูกศิษย์วัดช้าง นครนายกครับหลวงพ่อ แวะมากราบหลวงพ่อพรหม กับอาจารย์โม่งน่ะครับที่วัดขนอนเหนือ และตั้งใจอยากมากราบหลวงพ่อสักครั้งครับ เคยมาก็ไม่ได้แวะมากราบครับหลวงพ่อจำวัด ท่านตอบแบบยิ้ม ๆ ที่เปี่ยมด้วยเมตตาเป็นอย่างมากว่า อ้อ วัดช้าง ไปบ่อย หลายครั้ง เมื่อผู้เขียนคุยกับท่านพักใหญ่ก็ได้ขอเมตตาหลวงพ่อเสกตะกรุดหนังเสือรุ่น 2 ผู้เขียนบอกหลวงพ่อว่า หลวงพ่อครับขอเมตตาหลวงพ่อเสกตะกรุดหนังเสือวัดช้างน่ะครับ หลวงพ่อท่านหยิบขึ้นมาแล้วเปิดฝากล่อง ท่านว่า หลวงน้าโม่งท่านก็เสกมาดีแล้วนี่หว่า มา ๆ มีอะไรบ้างเดี๋ยวเสกให้ ท่านเสกเสร็จพักใหญ่ท่านว่า เอาฝากล่องมาปิดซะ แล้วท่านก็หยิบพระสิวลีมาแจก 3 องค์ ท่านว่าเก็บให้ดีนะรุ่นนี้ทำเอง ต่อไปจะตั้งชื่อว่า สิวลีร้อยล้าน เมื่อไม่อยู่จะได้นึกถึงกัน ปีนี้กูก็ 91 แล้ว ร่างกายก็ไม่ค่อยจะดีนัก ..ฝากบอกหลวงน้าโม่งด้วยนะว่าไม่ค่อยได้เจอกันเลยให้ดูแลรักษาสุขภาพให้ดี ๆ เมื่อก่อนเจอกันบ่อย วัดช้าง วัดสุทัศน์ ไปนั่งปรกเจอกันประจำ ...

ขออภัยที่เขียนซะยืดยาวครับ ขอจดไว้เป็นบันทึกน่ะครับว่าครั้งนึงเคยได้สนทนากับหลวงพ่อทั้ง 2 ที่เมตตาเสกวัตถุมงคลรุ่นนี้ให้น่ะครับ

ขออนุญาตนำตัวอย่างมาลงเผยแพร่ให้ศึกษานะครับ ...ด้วยความเคารพ

www.sitluangporchua.com

ออฟไลน์ ต้นบ้านนา

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 1
  • -รับ: 17
  • พลังน้ำใจ 18
  • 089-0115950
ภาพสวย ๆ มาให้ชมครับ

www.sitluangporchua.com

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf