ผู้เขียน หัวข้อ: กระดอนสะท้อน หลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ  (อ่าน 2333 ครั้ง)

Adk System Advertising

ออฟไลน์ ต้นบ้านนา

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 1
  • -รับ: 17
  • พลังน้ำใจ 18
  • 089-0115950
กระดอนสะท้อน หลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ เป็นเครื่องรางที่โดดเด่นของหลวงพ่ออีกชิ้นที่หายากพอควร  แชร์บทความนะครับ คณาจารย์โบราณมักนิยมสร้างเครื่องรางด้วยวัตถุจากธรรมชาติที่หาง่าย แต่ก็ไม่ง่ายเสมอไป ก่อนนำมาจัดสร้างก็ต้องมีการตัดมาด้วยฤกษ์ยามอันเหมาะสม กระดอนสะท้อน ว่ากันว่า สร้างมาจากไม้กระท้อนที่มีกาฝากขึ้น

โดยส่วนใหญ่พระอาจารย์สมัยก่อนมักจะเลือกไม้ที่มีชื่ออันเป็นมงคลนามดังเช่น กาฝากพยุง ขนุน คูณ รัก กระท้อน เป็นต้น มีคุณในด้านการคัดของ กันคุณไสย์ กันกระทำด้วยเดรัจฉานวิชาที่ปล่อยออกมา กันลมเพลมพัด อีกทั้งเป็นดังมหาอุดไปในตัว นอกจากคัดออกให้สะท้อนแล้วยังให้สะท้อนกลับไปยังผู้กระทำมาอีกด้วย ช่วยให้กลับร้ายกลายเป็นดี มีมงคลไปในตัว

จึงไม่แปลกที่หลวงพ่อท่านจะมีคาถาอยู่ 3 ตัว เป็นหลัก ปะ ติ คะ 3 ตัวนี้เขียนง่ายครับหากใครเขียนขอมเป็น แต่กระนั้นตัวเสกที่เป็นหัวใจหลักของทั้ง 3 ตัวผู้ยิ่งใหญ่คืออะรัยนี้ซิสำคัญ ไม่ไช่ผู้เชี่ยวชาญนะครับ แชร์กันครับ  ขออนุญาตเผยแพร่

ขออนุญาตภาพถ่ายวัตถุมงคล  พี่เอ บ้านกรด  ด้วยนะครับ 

www.sitluangporchua.com

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf