ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามยันต์ที่ลงในตระกรุดหลวงพ่อเชื้อด้วยครับ  (อ่าน 2390 ครั้ง)

Adk System Advertising

ออฟไลน์ phochi

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 0
  • -รับ: 3
  • พลังน้ำใจ 3
สอบถามพี่ในบอร์ดหน่อยครับ ว่ายันต์ที่หลวงพ่อเชื้อท่านลงตระกรุดใช้ยันต์อะไรครับ
แล้วหลวงพ่อเชื้อท่านจารเองทุกดอกหรือเปล่าครับ  เชือกควั่นสองสี นี่ไว้แจกกรรมการใช่หรือเปล่าครับ

www.sitluangporchua.com

ออฟไลน์ ~<บอล อุทัย>~

• Line ID 0863060344
  • เว็บมาสเตอร์
  • Hero Member
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 3400
  • -รับ: 4570
  • พลังน้ำใจ 4694
    • ร้านพระเครื่องบอล อุทัย (พระเครื่องหลวงพ่อเชื้อ)
           ยันต์ที่หลวงพ่อเชื้อใช่ลงตะกรุดโทน ส่วนมากจะใช้พระยันต์บารมี 30 ทัศน์ ซึ่งเป็นยันต์ที่หลวงพ่อหลวงพ่อโมท่านใช้ลงตะกรุดของท่าน

คือยันต์บารมี 30 ทัศน์ ซึ่งจะเป็นตาตะราง 32 ช่อง ขึ้นยอดด้วยองค์พระ 5 องค์ หลวงพ่อโมเป็นพระกรรมวาจาจารย์ ของหลวงพ่อเชื้อ

และเป็นอาจารย์ของหลวงพ่อเชื้อโดยตรง อีกทั้งยังเป็นผู้ที่ทำให้หลวงพ่อเชื้อ ตัดสินใจบวชไม่สึกอีกด้วยครับ

ตามความเห็นของผมแล้ว เห็นว่าหากไม่มีตะกรุดของหลวงพ่อโม ก็สามารถใช้ตะกรุดของหลวงพ่อเชื้อ ได้เช่นเดียวกันเพราะทำมาจากตำราเดียวกัน

ครั้งหนึ่งมีเรื่องเล่าเรื่องหนึ่งได้ลงหนังสือครั้งเมื่อหลวงพ่อยังมีชีวิตอยู่ว่า มีคนไปยิงนกใกล้ ๆ กับบริเวณรั้ววัด ปรากฏว่ายิงไม่ออกจึงเข้าไปกราบหลวงพ่อเชื้่อ

เมื่อพบหลวงพ่อเชื้อ ก็จึงรู้ว่าหลวงพ่อเชื้อ ท่านกำลังปลุกเสกตะกรุดอยู่ และคำพูดต่าง ๆ นา ๆ ของหลวงพ่อเชื้อ อีกหลายครั้งหลายครา

ทำให้มั่นใจได้เลยว่า ตะกรุดของท่านดีจริง ๆ อย่าแคลงใจเลย

อีกทั้งปัจจุบันยังสามารถหาได้ง่ายกว่า แต่ในอนาคตคงหาได้ไม่ง่ายนัก และของปลอมคงออกมาเกลื่อนเมือง หากมีโอกาสควรหาเก็บไว้สักดอกสองดอก

ก่อนที่จะสายเกินไป ส่วนเรื่องเชือกควั่นสองสีนั้น พบเห็นได้น้อยกว่าเชือกควั่นสีขาวสีเดียวครับ แต่ก็คงไม่ได้ทำแจกเฉพาะกรรมการเท่านั้น น่าจะเป็นการออกให้บุชาทั้วไป

นั้่นแหละครับ เพียงแต่ทำออกมาน้อยกว่าเท่านั้นเอง

เรื่องเชือกควั่นตะกรุดนี้ก็ไม่ธรรมดานะครับ ผ้าที่นำมาใช้ทำเชือกนี้ เป็นผ้าจีวร และผ้าห่อศพ ซึ่งผ่านการสวดมาอย่างมากมายอยู่แล้ว ขลังอยู่แล้ว

แต่เมื่อหลวงพ่อนำมาทำเป็นเชือกควั้นตะกรุด ท่านยังลงคาถาเพิ่มเติมลงไปอีก ลองสังเกตุดูนะครับว่าจริงอย่างที่ผมว่าหรือไม่ครับ
พระเครื่อง วัตถุมงคลของหลวงพ่อเชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญ ราคาถูกกว่าความเป็นจริงมาเกือบสามทศวรรษ ผู้ที่มองการณ์ไกลมองเห็นของดี ก็หยิบกันเกลี้ยงตลาด มาบัดนี้ราคาขยับแลแพงด้วยเหตุ มีคนพูดถึงกันมาก ก็หาตามกันแห่ ขอเตือนก่อนหมดราคาจะยิ่งแพง และไปไกลยิ่งกว่านี้ เขียนแจ้งไว้ หากเชื่อก็เสาะหาตามร้านที่เป็นสหพันธมิตรกัน ไม่ต้องเช่าหาที่ร้านในเว็บไซต์นี้ก็ได้ ด้วยแจ้งจากใจจริง ไม่ใช่ร้องเพื่อขายของในเว็บไซต์ จงรีบทำ....ขอเตือน

ออฟไลน์ phochi

• *
  • ขอบคุณ
  • -รับ: 3
  • พลังน้ำใจ 3
ขอบคุณมากครับพี่บอลที่ให้ข้อมูล ข้อมูลสุดยอดเลย :D :D :D :D

ออฟไลน์ Sunsettony

• *
  • ขอบคุณ
  • -รับ: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: สอบถามยันต์ที่ลงในตระกรุดหลวงพ่อเชื้อด้วยครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 03:31:50 pm »
อยากได้ท้าวเวสสุวรรณ ท่านได้ทำไว้บ้างหรือเปล่าครับ

www.sitluangporchua.com

Re: สอบถามยันต์ที่ลงในตระกรุดหลวงพ่อเชื้อด้วยครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 03:31:50 pm »

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf