ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดโทนนวโลหะลงถม หลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ  (อ่าน 2530 ครั้ง)

Adk System Advertising

ออฟไลน์ ต้นบ้านนา

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 1
  • -รับ: 17
  • พลังน้ำใจ 18
  • 089-0115950
จัดให้ครับคอเครื่องราง อันนี้ในแบบที่ถักทับใหม่นะครับ นำมาให้ดูเพื่อเผยแพร่ ขนาด 4 นิ้ว ตะกรุดโทนนวะโลหะ ลงถมยุคแรก ไม่ตอกโค๊ต เนื้อหนา ม้วนไม่สนิทกัน แข็งมาก หากเป็นยุคหลัง จะม้วนด้วยเครื่อง สวยงาม ตอกโค๊ต ความรู้ส่วนตัวนะครับ เครื่องรางเล่นยาก ศึกษากันไปครับ เล่นแค่ชอบ
ชอบโดยส่วนตัวน่ะครับ ดูความเป็นมากันไป

ส่วนดอกนี้ เรื่องประวัติต้องให้น้องบอล ศิวะพงษ์ การสมจิตร เล่าถึงจะมันส์ ทราบประวัติดีครับ ผมตามอยู่หลายปี หากดูในสารบบแล้วคงพูดยากเพราะถักทับลงรักเพื่อใช้ อย่างไรก็ดีใจครับที่หลวงพ่อเมตตามาอยู่ด้วย เป็นบุญจริง ๆ ยิ่งเมื่อทราบข้อมูลด้วยแล้ว น้อยมากในการสร้างชุดนี้ครับ เคยคิดจะแกะเชือกถักไว้มาศึกษาใหม่ แต่ขอเห็นแก่ตัวนะครับเพราะขี้เกียจถักนานกว่าจะได้ ใช้เข็มฟักทีละตา กว่าจะหมดทั้งดอก 4 นิ้ว แต่ที่แน่ ๆ ด้านหนึ่งเป็นยันต์ตัวเฑาะว์ขนาดใหญ่มองเห็นได้ชัดก่อนที่จะถักทับครับ

ขออนุญาตคัดลอกบทความคุณศิวะพงษ์  การสมจิตร  บทความสนธนาเผยแพร่นะครับ

ที่เคยสัมผัส แต่คว้าจากท่านหนึ่งไปส่งให็อีกท่าน ตามคำสั่ง แต่สุดท้าย มาอยู่กับพี่ชาย เคยเดิน ทาง จากบ้านกรด สู่บ้านนา จะกลับมาอีก สักครั้ง. ในของขวัญวันเกิดน้อง นะพี่ต้น  ดอก อื่นไม่รู้แต่ดอกนี้ ผมรู้ ตั้งแต่คนรับ แล้วผมตาม มานาน แต่ก็มี คำสั่งจากผู้ใหญ่ให้ผมไปตาม ที่เจ้าของ นับ ได้5ปีในการ ติดตาม แต่ก็ต้องนำไปส่งให้ กับ บุคคลท่านหนึ่งในบ้านนา แต่ เขาคงหมดวาสนา เลยมาถึงพี่ แล้วผมไม่เฝ้าตามเห็นจะไม่ได้

www.sitluangporchua.com

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf