ผู้เขียน หัวข้อ: มีข้อมูลของเหรียญรุ่นนี้บ้างมั้ยครับ  (อ่าน 1625 ครั้ง)

Adk System Advertising

ออฟไลน์ Cornetto

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 4
  • -รับ: 8
  • พลังน้ำใจ 8
รบกวนด้วยครับ นานๆทีจะมีให้เห็นในเว็บพระเลยลองบูชามาสักเหรียญ
เดาว่าเป็นเหรียญที่สร้างมาภายหลังแล้ว ไม่น่าจะเป็นของปลอม แต่ไม่ทราบข้อมูลจริงๆครับว่าผู้ใดเป็นคนสร้าง
สภาพคล้ายๆกับเหรียญกลมที่ออกเมื่อปี 2516 แต่เหรียญนี้คมชัดและใหม่กว่า
ท่านใดมีข้อมูลรายละเอียดเกี่ยวกับเหรียญนี้ช่วยแบ่งปันด้วยครับ
ขอบคุณครับ  :-*
(ต้องขออภัยจริงๆครับ ภาพไม่ชัด ผมถ่ายพระไม่เป็นเลยครับ)

www.sitluangporchua.com

ออฟไลน์ หมูมหาเวทย์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • Jr. Member
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 0
  • -รับ: 374
  • พลังน้ำใจ 578
  • ส่องพระยอดนิยม-เปิดคัมภีร์คนรักพระ
Re: มีข้อมูลของเหรียญรุ่นนี้บ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 02:37:30 am »
เหรียญหลวงพ่อ3พระองค์แจกวัดเขาสาริกา ยุคหลังแล้วครับ
นะอุด โมอัด พุทปัด ธาปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ ปิดด้วยนะโมพุทธายะ    

ออฟไลน์ bakinakub

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 0
  • -รับ: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: มีข้อมูลของเหรียญรุ่นนี้บ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 03:53:19 pm »
อยากได้ไว้บูชาจัง สาธุ

www.sitluangporchua.com

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 03:53:19 pm »

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf