ผู้เขียน หัวข้อ: หุ่นพยนต์ หลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ (เทียนชัย)  (อ่าน 2257 ครั้ง)

Adk System Advertising

ออฟไลน์ ต้นบ้านนา

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 1
  • -รับ: 17
  • พลังน้ำใจ 18
  • 089-0115950
หุ่นพยนต์ หลาย ๆ ท่านอาจจะสงสัยว่าหลวงพ่อสร้างแบบนี้ด้วยหรือครับ คำตอบคงตอบได้เพียงว่ามีชิ้นเดียวในโลกมั่งครับ เพราะเจ้าของตอนที่ได้มานั้นเห็นว่ามีเพียงชิ้นเดียวในห้องของหลวงพ่อ

สำหรับรายการนี้ถูกสร้างมาด้วยเทียนชัย เมื่อลงกล้องไปจะเห็นได้ว่ามิไช่เพียงเทียนชัยอย่างเดียว ดูเข้มขลัง เป็นของแปลกของหลวงพ่อเลยจริง ๆ เมื่อเทียนชัยถูกนำมาปั้นให้เป็นรูปเป็นร่างแบบนี้ หลวงพ่อท่านปั้นและวางไว้บนหัวนอนท่าน

สำหรับวัถุมงคลชิ้นนี้ ต้องขอขอบคุณ หลานชายหลวงพ่อแท้ ๆ ที่หลวงพ่อสิ้นใจในอ้อมแขนพี่คนนี้ มีนามว่า พระอาจารย์จู๊ด ในอดีต แต่ปัจจุบัน เป็น ทิดจู๊ด แล้วครับ ลาสิกขาไปดูแลแม่ (น้องสาวหลวงพ่อพรหม )อยู่ที่บ้าน พี่เค้าเมตตาให้นำมาถ่ายรูปให้คณะศิษย์ หลวงพ่อพรห์ม วัดขนอนเหนือ ได้ชมและศึกษากันครับ ขออนุญาติเผยแพร่

เจ้าของท่านว่า ไม่กลัวว่าจะถูกมองว่ายัดของหรืออุปโหลกว่าของหลวงพ่อนะครับ เพราะท่านมิได้สนใจเรื่องชื่อเสียงเงินทอง ประการสำคัญมิได้มีให้บูชา เป็นของสะสมเองส่วนตัว ท่านได้มาสมัยที่หลวงพ่อยังเรียกให้ไปชงน้ำชาถวายท่าน ขอนำมาเผยแพร่ให้ศึกษาโปรดใช้วิจารณญาณในการชมนะครับ

www.sitluangporchua.com

ออฟไลน์ นายข้าวต้ม

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 0
  • -รับ: 1
  • พลังน้ำใจ 2
Re: หุ่นพยนต์ หลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ (เทียนชัย)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2014, 08:01:40 am »
หลวงพ่อพรหมท่านมีวิชาที่ร่ำเรียนมาอีกมากที่ลงมือสร้างและไม่ได้สร้างบางอย่างท่านทำเพื่อลองดูเพียงครั้งเดียวแล้วไม่สร้างอีกก็มีอีกอย่างที่ท่านทำได้ขลังมากแต่ไม่ค่อยได้สร้างคือกุมารทองสร้างได้ขลังมากแต่ก็หายากมากขนาดศิษย์ที่ทันท่านยังไม่ค่อยมีใครได้เห็นเลยครับขอบอกผงพรายกุมารของหลวงพ่อไม่เป็นสองรองใครเลยครับ

www.sitluangporchua.com

Re: หุ่นพยนต์ หลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ (เทียนชัย)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2014, 08:01:40 am »

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf