ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพบูชา พระครูโสภณนาคกิจ อาจารย์เดช วัดช้าง นครนายก ปี 56  (อ่าน 1386 ครั้ง)

Adk System Advertising

ออฟไลน์ ต้นบ้านนา

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 1
  • -รับ: 17
  • พลังน้ำใจ 18
  • 089-0115950
ขออนุญาตเผยแพร่ ภาพขนาดบูชาขนาด  24 x  30  นิ้ว ผู้เขียนขออนุญาตท่านจัดทำขึ้นเพื่อไว้เป็นที่ระลึกติดไว้ที่วัดเพียง 1 ใบเท่านั้น ในตอนแรกที่ตั้งใจ ในงานฉลองตราตั้งเจ้าคณะอำเภอบ้านนา วันที่  ๒๑ มิถุนายน ๒๕๕๖ โดยพระเดชพระคุณ พระพรหมสุธี (เจ้าคุณเสนาะ) กรรมการมหาเถรสมาคม เจ้าคณะภาค ๑๒ วัดสระเกศ ราชวรมหาวิหาร องค์ประธานมอบตราตั้งพัดยศเจ้าคณะอำเภอบ้า­นนา

ผู้เขียนได้นำภาพตัวอย่างอัดมาแล้วนำไปให้ท่านดู ในจำนวน 2 ใบ ต้นแบบและท่านได้จารกำกับทั้ง 2 ใบเรียบร้อย  อีกใบมอบให้ลูกศิษย์ไป  คุณสมบัติ  หนูเงิน (ขออนุญาตลงไว้เป็นข้อมูลนะครับ)

ในการนี้ขอขอบคุณและได้รับความอนุเคราะห์จากลูกศิษย์หลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ (บริษัทสุนทรฟิลม์) และ เป็นผู้ที่แต่งภาพนี้ ด้วยมีความศรัทธาจึงได้ให้ผู้เขียนขออนุญาตจัดพิมพ์ลงในผ้า (มิไช่กระดาษอัดรูปทั่วไป) เป็นผ้าที่สั่งจากต่างประเทศอย่างดี โดยขออนุญาตพิมพ์ถวายในจำนวน 21 รูป และทุกรูปท่านจารด้วยตัวท่านเองทุกรูปพร้อมเขียนหมายเลยไทยกำกับทุกใบ

ทั้งนี้ขอขอบคุณ  คุณประพาส  ธรรมโชติ  อ.จู๊ด  หลานชายหลวงพ่อพรหม  วัดขนอนเหนือ  เป็นผู้เขียนยันต์ให้ทั้งหมดครับ (มีเพียงลายเซ็นต์และจารสดด้วยลายมือของอาจารย์เดชเพิ่มเติม)  ภาพทั้งหมดนำเข้าพิธีพุทธาพิเษก  พระชัยอำเภอ ณ อุโบสถวัดช้าง วันที่ 29  กันยายน - 5  ตุลาคม  2556  รวม 7 วัน 7 คืน ตลอดงาน

ขออนุญาตเผยแพร่ให้ศึกษา และเป็นบันทึกไว้ในวันหน้า ภาพชุดนี้ถวายท่านไว้ และทราบว่าท่านได้มอบให้กับญาติ ๆ พี่น้อง ลูกหลาน ตลอดจนลูกศิษย์ใกล้ชิดทั้งหมด ขอบคุณครับ

www.sitluangporchua.com

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf