ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อพรหม ติสสเทโว วัดขนอนเหนือ อยุธยา  (อ่าน 5109 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้นบ้านนา

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 1
  • -รับ: 17
  • พลังน้ำใจ 18
  • 089-0115950
Re: หลวงพ่อพรหม ติสสเทโว วัดขนอนเหนือ อยุธยา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 11:06:15 am »
มีประสบกาณ์เรื่องเล่าต่าง ๆ หลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ เล่าสู่กันฟังครับ 

หลวงพ่อพรหมท่านยังมีอีกวิชาหนึ่งซึ่งเอาไว้ช่วยศิษย์ท่านที่ดวงตกมากๆหรือทำมาหากินไม่ขึ้นวิชานั้นคือพิธีนพเคราะห์เป็นพิธีที่เข้มขลังมากในหนังสือประวัติเล่มบางของคุณประเสริฐก็มีเขียนไว้ผู้ได้ผ่านพิธีนี้เรียกว่าพลิกฟื้นชะตาชีวิตเลยทีเดียวการทำพิธีจะมีพระสวดนพเคราะ9รูปผู้ทีทำพิธีนั่งตรงกลางหันหน้าเข้าหาหลวงพ่อและพระประธานในกุฎิมีสายศินโยงจากตัวผ่านพระทั้ง9รูปไปสุดที่มือหลวงพ่อจะสวดสลับกับนั่งสมาธิ

ที่ผมรู้เพราะเคยขอให้ท่านทำพิธีให้พ่อผมซึ่งหลังจากผ่านเหตุการณ์ไฟไหม้ข้างบ้านไป2ปีพ่อผมก็ป่วยเป็นมะเร็งกว่าจะเจอก็ระยะสุดท้ายแล้วเคยพาไปหาหมอที่รักษามะเร็งคนดังที่เคยมีข่าวถึงสิงห์บุรีหมอก็บอกช้าไปท้ายเลยพามาทำพิธีแต่ก็น่าแปลกวันรุ่งขื้นหลังทำพิธีแต่เช้าทั้งบ้านก็ต้องวุ่นวายเพราะไม่รู้พ่อหายไปไหนวิ่งตามหากันจนสายพ่อเดินเข้าบ้านในมือหิ้วกระเพาะหมูมา2ใบบอกอยากกินเลยไปซื้อแม่ค้าที่รู้จักกันรู้ว่าพ่อป่วยให้มาไม่ยอมคิดตังแล้วยังแวะคุยกับคนรู้จักตามทางเพราะลุกเดินออกไปไม่ไหวมาหลายวันแล้ว

ครอบครัวผมเริ่มมีความหวังเพราะพ่อกลับมาแข็งแรงเหมือนเดิมจนได้7วันคืนนั้นผมฝันเห็นผูหญิงแก่หน้าตาดุร้ายมาหาต่อว่าที่ผมเอาพ่อเข้าพิธีบอกเป็นเจ้ากรรมนายเวรของพ่อท่าทางโกรธแค้นพ่อมากจะขอร้องอย่างไรก็ไม่ยอมท้ายสุดยังบอกคอยดูจะเอาให้หนักกว่าเดิมแล้วก็หายไปหลังจากวันนั้นพ่อก็ทรุดลงจนในที่สุดก็เสียชีวิตเจ้ากรรมนายเวรก็เหมือนเจ้าหนี้เราเมี่อกรรมมาตัดรอนอะไรก็ช่วยไม่ได้ครับ

ขออนุญาตลงเพื่อเผยแพร่นะครับ  ขอขอบคุณบทความ พี่พรศักดิ์  ประทานพรทิพย์  ศิษย์ผู้ใกล้ชิดของหลวงพ่อพรหม  วัดขนอนเหนือ ผู้หนึ่งที่มีประสบการณ์ต่าง ๆ เล่าสู่กันฟัง  วันนี้มีโอกาสที่ได้เก็บเกี่ยวความรู้จากผู้เจอเหตุการณ์จริงเป็นเรื่องที่ดีสำหรับศิษย์ใหม่อย่างผมคนนึงครับวันก่อนก็ยังคุยกับพี่โจ้ ธีรพล  คงอาชาภัทร อยู่เลยว่าเดี๋ยวนี้คงยากแล้วพิธีเช่นนั้นอย่างไรก็ของขอบคุณสำหรับบทความที่มีคุณค่ายิ่งครับ  ขอลงไว้เป็นข้อมูลครับ  24  เมษายน  2557 

ขอบคุณที่มาข้อมูล  www.facebook.con/หลวงพ่อพรหม  วัดขนอนเหนือ/นิ่มบางใหญ่-เอบ้านกรด

www.sitluangporchua.com

Re: หลวงพ่อพรหม ติสสเทโว วัดขนอนเหนือ อยุธยา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 11:06:15 am »

ออฟไลน์ Neymar

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 0
  • -รับ: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 12:49:50 pm »
ขอบคุณมากค่ะ สำหรับข้อมูล Royal1688

www.sitluangporchua.com

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 12:49:50 pm »

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf