ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งบูชาครับ ใช่รูปถ่ายปี2514หรือเปล่าครับ  (อ่าน 3064 ครั้ง)

Adk System Advertising

ออฟไลน์ Cornetto

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 4
  • -รับ: 8
  • พลังน้ำใจ 8
สวัสดีครับ, ผมเป็นสมาชิกใหม่ ตามอ่านประวัติของหลวงพ่อชื้น(ทั้งในเว็บบอร์ดศิษย์ ลพ.กวยและเว็บศิษย์ ลพ.เชื้อ) แล้วเกิดศรัทธาครับ  :-*
อยากเริ่มต้นจากการบูชาพระผงว่าน 108 เพื่อมาแขวนเองครับ เพราะรุ่นนี้ยังเป็นพระหลักร้อยพุทธคุณหลักล้านอยู่ และของเก๊ยังไม่มีด้วย
แต่ระหว่างที่ตามหาในเว็บยูก็เจอองค์นี้เข้า เลยเช่ามาด้วยทั้งๆที่ยังไม่มั่นใจ กะมาสอบถามเอาทีหลังนี่แหละครับ

แก้ไขข้อมูล : ผมทำภาพขนาด 1200x900 และเปลี่ยนมาอัพโหลดรูปไว้ที่เว็บบอร์ดนี้แล้วครับ, ภาพอยู่ด้านล่าง คลิกได้เลย

• ที่ภาพถ่ายออกมาแหม่งๆ เพราะผมไม่รู้วิธีถ่ายรูปพระเครื่องครับ เลยเอามาพิงกับยางลบแล้วถ่ายด้วยแสงปกติในบ้าน แล้วใช้คอมฯปรับสว่างเอาทีหลัง
  • องค์จริงคมชัดกว่าในภาพที่ผมถ่ายครับ, ภาพถ่ายของผมไม่คมชัดเพราะผมใช้กล้องคอมแพคฯ และกล้องรุ่นนี้ผมปรับค่าต่างๆเองไม่ได้ ต้องตามใจกล้องให้มันเลือกโฟกัสและปรับค่าต่างๆให้ คุณภาพก็เลยอย่างที่เห็นครับ
  • องค์จริงเล็กกว่าที่คิดไว้ครับ ในหัวผมนึกว่าจะเป็นภาพขนาดใหญ่ประมาณ 1.5 นิ้ว ผมเลยถ่ายเทียบขนาดกับรูปถ่ายหลวงพ่อกวย รุ่นมงคลชีวิต(ที่ผมไปขอจากคนนี้มา)ที่ผมแขวนอยู่ด้วยเลย
    (นอกจากนี้ยังเทียบกับฝาขวดชาเขียวอีก ...เพราะผมไม่รู้จะเทียบขนาดกับอะไรดี)
  • สีแดงรอบๆรูปถ่ายหลวงพ่อชื้น ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง เป็นรอยหมึกปากกาครับ เดาว่าน่าจะเขียนทีหลังโดยช่างเลี่ยมพระ ::)

สอบถามพี่ๆหน่อยครับว่า องค์นี้แท้หรือเปล่า(รุ่นนี้มีเก๊หรือเปล่า) ผมไม่ค่อยมั่นใจครับ :'(
ขอบคุณล่วงหน้าครับ :)

www.sitluangporchua.com

ออฟไลน์ ปุ้ม

• Jr. Member
  • **
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 287
  • -รับ: 185
  • พลังน้ำใจ 202
Re: เพิ่งบูชาครับ ใช่รูปถ่ายปี2514หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 11:26:14 am »
ยินดีด้วยครับ !!!!
หายากมาก  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ ช่างไม้

• **
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 14
  • -รับ: 201
  • พลังน้ำใจ 215
Re: เพิ่งบูชาครับ ใช่รูปถ่ายปี2514หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 08:31:40 am »
เดินสนามไม่เคยเจอเลยครับยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ หมูมหาเวทย์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 0
  • -รับ: 374
  • พลังน้ำใจ 578
  • ส่องพระยอดนิยม-เปิดคัมภีร์คนรักพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 03:17:41 pm »
แท้ตัวจริง ยังไม่มีปลอม หายากมากๆนะครับ นับเป็นบุญที่มีไว้บูชา  :-* :-* :-* :-*
นะอุด โมอัด พุทปัด ธาปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ ปิดด้วยนะโมพุทธายะ    

ออฟไลน์ Cornetto

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 4
  • -รับ: 8
  • พลังน้ำใจ 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 01:26:32 am »
ตอนเห็นภาพถ่ายในกระทู้ประมูลครั้งแรก ผมลังเลอยู่นานเลย, ด้านล่างนี้เป็น ภาพที่ในกระทู้ที่ผมไปประมูลมาครับ
:-* ตอนนี้ชัดเจนแล้ว ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ  :-*

www.sitluangporchua.com

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 01:26:32 am »

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf