ผู้เขียน หัวข้อ: (เหรียญคู่กาย) เหรียญนารายณ์ไตรมาส  (อ่าน 5260 ครั้ง)

Adk System Advertising

ออฟไลน์ jeng_banpho

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 0
  • -รับ: 0
  • พลังน้ำใจ 1
(เหรียญคู่กาย) เหรียญนารายณ์ไตรมาส
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 01:39:41 am »
สมาชิกใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม  8) / ข้อมูลผิดพลาดหรือบิดเบียนประการใดข้ออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับผม ผมเป็นแค่คนหนึ่งที่เคารพและศรัทธาในพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะ และอาจจะมีเพื่อนสมาชิกที่คิดเหมือนผม

เหรียญนี้พิเศษครับ ตอกโต้ด คำว่า "เกาะ" (ตัวใหญ่ วัดทำ ยุคแรก) ที่สังฆาฏิ  (เหรียญนี้พึ่งขอแบ่งมาจากน้องที่รู้จักของผมคนนึงครับ) สมัยก่อนเหรียญนี้ตอนที่ยังไม่เป็นที่รู้จักและดังมากนัก ตู้บูชาวัตถุมงคลในวัดยังมีพอให้บูชา สมัยก่อนตอนที่ผมไปเหลือแต่เนื้อทองแดงอย่างเดียว ที่วัดก็ยังให้บูชาในราคาปกติอยู่ พอท่านใดที่บูชาเหรียญนารายณ์ และนำไปให้หลวงพ่อเมตตาเสกซ้ำอีกครั้ง ท่านจะตอกโต้ด เกาะ เสมอทุกเหรียญ จึงมั่นใจได้ว่าเป็นยุคแรกๆ และไม่มีการเสริมแน่นอน และมีจำนวนน้อย ถ้าเห็นเหรียญที่มีลักษณะแบบนี้ ... / ... แต่พอมาสักระยะนึงเหรียญนารายณ์เริ่มเกิดอภินิหารหรือประสบการณ์จริงขึ้นเรื่อยๆ ก็เป็นที่เสาะแสวงหามากขึ้น วัตถุมงคลก็หมดไปจากวัด และค่าบูชาก็สูงขึ้นไปตามลำดับ ... แต่พอมาระยะหลังผมเข้าใจว่าโต้ด เกาะ ได้หายไป หรือถูกขโมย ก็เป็นได้ (ข้อมูลผมไม่ชัดเจนนะครับ) ... จนมาถึงปัจจุบันหลวงพ่อก็เลยทำโต้ดลักษณะ ก รัศมี และ เกาะ ขึ้นมาใหม่ เพื่อตอกเหรียญและตะกรุด ตามลำดับ ...

เหรียญนารายณ์ไตรมาส เนื้อเงินสร้างจำนวน 109 เหรียญ
เนื้อนวโลหะ สร้างจำนวน 416 เหรียญ
เนื้ออัลปาก้า สร้างจำนวน 774 เหรียญ
เนื้อทองแดง สร้างจำนวน 1,509 เหรียญ

... ติชม ได้นะครับ รับฟังทุกกรณี ...
... สำหรับท่านใด ที่ศรัทธาหลวงพ่อเกาะ ก็พูดคุยและโชว์วัตถุมงคลได้ในกระทู้นี้เลยครับ ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกท่าน ...

www.sitluangporchua.com

(เหรียญคู่กาย) เหรียญนารายณ์ไตรมาส
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 01:39:41 am »

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • *
  • ขอบคุณ
  • -รับ: 14
  • พลังน้ำใจ 16
Re: (เหรียญคู่กาย) เหรียญนารายณ์ไตรมาส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 12:34:25 pm »
 8) :D 8) :D 8)

ออฟไลน์ ช่างไม้

• Jr. Member
  • **
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 14
  • -รับ: 201
  • พลังน้ำใจ 215
Re: (เหรียญคู่กาย) เหรียญนารายณ์ไตรมาส
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 08:45:01 pm »
สวยงามครับสมกับเป็นเหรียญคู่กายครับ :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ ao142

• *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 17
  • -รับ: 70
  • พลังน้ำใจ 74
  • อตฺตา สุทนฺโต ปุริสสุสโชติ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 05:06:43 pm »
สวยงามครับ เดี๋ยวนี้เริ่มจะหายากแล้ว

ออฟไลน์ jeng_banpho

• *
  • ขอบคุณ
  • -รับ: 0
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 08:54:33 pm »
ขอบคุณมากครับผม

ครบสูตรครับ องค์นี้
สมเด็จปรกโพธิ์ ๘ ใบ เนื้อดำ(นิยม) ด้านหลังฝังตะกรุด องค์นี้ถือว่าสภาพสวยมากครับ(ขอบไม่ล้ม) โรยด้วยเศษตะไบทองคำ ตามด้วยรอยจารลายมือหลวงพ่อเกาะ

ตามด้วย
เหรียญโล่ห์ หลังหนุมาน เนื้อทองแดง รุ่นสร้างสะพาน สร้างน้อย จำนวน ๔๘๐ เหรียญ

www.sitluangporchua.com

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 08:54:33 pm »

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf