ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญรุ่น "ร.สร้างสะพาน"  (อ่าน 2107 ครั้ง)

Adk System Advertising

ออฟไลน์ Banpho

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 2
  • -รับ: 17
  • พลังน้ำใจ 19
เหรียญรุ่น "ร.สร้างสะพาน"
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 04:28:01 pm »
กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะที่เคารพศรัทธาเลื่อมใสอย่างสูงและขอสวัสดีบรรดาศิษย์ของหลวงพ่อเกาะทุกๆครับท่าน...ช่วงนี้เป็นช่วงการทำงานที่จะเข้าไตรมาส3พอดี ผมได้รับการไว้วางใจจากองค์กรให้ทำหน้าที่บริหารหน่วยงานเพิ่มขึ้นอีก 1 หน่วยงาน (1 PLANT) มานั่งคิดดูว่าหน่วยงานที่ต้องรับผิดชอบใหม่นี้จะต้องลุยๆหน่อยและต้องเช่ื่อมความสัมพันธ์กับน้องๆ เพื่อให้การทำงานเป็นไปอย่างราบรื่น เลยนึกถึงเหรียญ รุ่น "ร.สร้างสะพาน" ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อเกาะ ด้านหลังเป็นหนุมาน เพราะการสร้างสะพานนั้นเป็นการเชื่อมต่อระหว่างคน 2 ฝั่งให้ไปมาหาสู่กันสะดวกเหมือนกับการเชื่อมสัมพันธ์ไมตรีประชาชนทั้ง 2 ฝั่งให้แน่นแฟ้นยิ่งขึ้น ซึ่งเหมือนกับผมที่จะต้องเช่ื่อมความสำพันธ์กับน้องๆ เพื่อให้การทำงานเป็นไปอย่างราบรื่น...แต่ก็จะต้องบู๊หน่อยพอดี
เหรียญรุุ่นนี้ด้านหลังเป็นหนุมานเชิญธงพร้อมที่จะลุย...ก็เลยคิดว่าคงจะต้องอาราธนาเหรียญรุ่นนี้ขึ้นคอ...เพื่อช่วยเสริมกำลังใจให้การทำงานลุล่วงไปด้วยดี
(เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)  ;D ;D ;D เชิญชมรูปได้เลยครับ

www.sitluangporchua.com

เหรียญรุ่น "ร.สร้างสะพาน"
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 04:28:01 pm »

ออฟไลน์ ao142

• *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 17
  • -รับ: 70
  • พลังน้ำใจ 74
  • อตฺตา สุทนฺโต ปุริสสุสโชติ
Re: เหรียญรุ่น "ร.สร้างสะพาน"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 08:17:45 pm »
 ยินดีด้วยครับพี่ Banpho  :D :D :D

ออฟไลน์ ช่างไม้

• Jr. Member
  • **
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 14
  • -รับ: 201
  • พลังน้ำใจ 215
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 09:37:09 pm »
เหรียญสวยครับอีกอย่างพุทธคุณสุดยอดทุกๆๆด้านเลยครับ :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ สุธี สามชุก

• *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 6
  • -รับ: 3
  • พลังน้ำใจ 3
  • 087-7679799
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 09:53:20 pm »
เหรียญสวยครับ

www.sitluangporchua.com

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 09:53:20 pm »

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf