ผู้เขียน หัวข้อ: มองอนาคต.......พระเครื่องวัตถุมงคล หลวงพ่อเชื้อ กันอย่างไร  (อ่าน 51768 ครั้ง)

ออฟไลน์ ลภท่าสะตือ

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 0
  • -รับ: 126
  • พลังน้ำใจ 134
เห็นด้วยกับทุก ๆ ความคิด และ ทุก ๆ แนวคิด และ กำลังศัทธาทั้งหลายของเหล่าลูกศิษย์ลูกหาของหลวงพ่อ ผมเองก็เป็นหนึ่งในนั้นเช่นกัน ขอก้าวไปพร้อม ๆ กับทุก ๆ ท่าน ส่วนตัวนั้นศัทธาหลวงพ่อด้วยชัดเจนอยู่แล้ว คงไม่ต้องกล่าวอะไรกันมากมาย สดใส ชัดเจน ครับผม !

www.sitluangporchua.com

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• Hero Member
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 1353
  • -รับ: 1103
  • พลังน้ำใจ 1145
  • "คุยกันได้ 081-5552409 โก้ ครับ"
    • ร้านพระเครื่อง "โก้ จีนสาตร์"
เห็นด้วยกับทุก ๆ ความคิด และ ทุก ๆ แนวคิด และ กำลังศัทธาทั้งหลายของเหล่าลูกศิษย์ลูกหาของหลวงพ่อ ผมเองก็เป็นหนึ่งในนั้นเช่นกัน ขอก้าวไปพร้อม ๆ กับทุก ๆ ท่าน ส่วนตัวนั้นศัทธาหลวงพ่อด้วยชัดเจนอยู่แล้ว คงไม่ต้องกล่าวอะไรกันมากมาย สดใส ชัดเจน ครับผม !
;) ;) ;) ;)
ตอนแรก ผมเก็บเพราะราคา ไปๆมาๆไม่สนใจราคา เก็บเพราะ "ศรัทธา" ไปแล้ว ผมไม่สนหรอกว่าราคาจะสูง จะ ตกแค่ไหน แต่ผมก็เก็บไปเรื่อยๆตามกำลังศรัทธา ตามกำลังทรัพย์ที่พอมีอยู่ครับ เก็บแบบนี้สบายใจที่สุด
 :) :) :)
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ สิทธิ์ ท่าช้าง

• Full Member
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 81
  • -รับ: 352
  • พลังน้ำใจ 369
  • 090-4429171
 :o :o :o :o 8) 8) เห็นด้วยคับ

ออฟไลน์ Amuletism

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 45
  • -รับ: 1
  • พลังน้ำใจ 1
พระของท่าน ชัดเจนจากประสบการณ์ว่าเป็นของดี
มูลค่าการสะสม ต้องถือว่า ถูกมากๆ สำหรับของดีปีลึกระดับนี้
ต้องถามว่า เพราะอะไร คงต้องยอมรับกันว่า นักสะสมพระจำนวนมาก
ยังไม่รู้จักหลวงพ่อเชื้อ เท่าใดนัก เพราะขาดการประชาสัมพันธ์มานานมาก
หากมีการเผยแพร่ข้อมูลที่ชัดเจน เกี่ยวกับประวัติของท่าน
รุ่นและวิธีการพิจารณา รวมถึงจำนวนการสร้างที่ชัดเจน
ออกไปสู่สาธาณชนในวงกว้าง เชื่อว่าราคาจะพุ่งทะยานไปไกลแน่นอน
เพราะพื้นฐานดีกว่าวัตถุมงคลราคาแพงๆ หลายรุ่นในสนาม

ขณะนี้ หลวงพ่อเชื้อ ยังไม่มีหนังสือปกแข็งเล่มมาตรฐาน
และสื่อนิตยสารพระเครื่องก็ยังไม่ได้เผยแพร่เรื่องท่านเท่าที่ควร
หรือไม่ได้เผยแพร่ข้อมูลที่ถูกต้อง ส่วนใหญ่ที่เห็นก็เป็นข้อความสั้นๆ
ซึ่งอ่านแล้วยังขาดความน่าสนใจ เช่น
"ท่านเป็นเกจิอาจารย์ยุคเดียวกับหลวงพ่อกวย อนาคตมาแน่นอน"
ถามว่าสำหรับสำหรับคนที่ไม่เคยทราบประวัติท่านมาก่อนเลย
ถ้าอ่านแค่นี้ แล้วศรัทธาทันทีและไปเช่าวัตถุมงคลเลย ก็คงแปลกครับ

เวปนี้ ข้อมูลมีเยอะมาก แต่ผมว่าการเข้าถึงยังน้อย
อาจจะต้องเพิ่มช่องทางอื่นๆ ให้มากขึ้น
พระของท่านต้องมีมูลค่าสูงขึ้นแน่ แต่จะมากเพียงใด
จะสมกับคุณค่าที่แท้จริงหรือไม่ ก็ต้องอยู่ที่มีลูกศิษย์ที่ไขว่หามากน้อยเพียงใดด้วย

ในวันนี้ มูลค่าการสะสมวัตถุมงคลของท่าน
ต่ำเกินกว่าความเป็นจริงอย่างมาก เราทุกคนในฐานะลูกศิษย์
จึงมีหน้าที่ร่วมการเผยแพร่เรื่องราวและเกียรติประวัติของท่าน
เพื่อให้ราคาวัตถุมงคลของท่าน ปรับขึ้นมาอยู่ในระดับที่เหมาะสม
กับชื่อเสียง เกียรติคุณ และประสบการณ์

www.sitluangporchua.com

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf