ผู้เขียน หัวข้อ: มองอนาคต.......พระเครื่องวัตถุมงคล หลวงพ่อเชื้อ กันอย่างไร  (อ่าน 45948 ครั้ง)

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• Hero Member
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 1353
  • -รับ: 1103
  • พลังน้ำใจ 1145
  • "คุยกันได้ 081-5552409 โก้ ครับ"
    • ร้านพระเครื่อง "โก้ จีนสาตร์"

....ผมเองอยากแสดงความคิดเห็นแบบยาวๆเหมือนกัน แต่พิมพ์ไม่เก่งทุกวันนี้ใช้จิ้มไปลบไปอยู่เลย ผมเองเชื่อว่าต้องใช้เวลาอีกหน่อยให้เป็นไปแบบธรรมชาติ ค่านิยมอยู่ที่ลูกศิษย์ทั้งหลายเป็นเครื่องชี้วัดครับ สรุป...โดยส่วนตัวผมว่าเส้นทางนี้หนทางดีครับ!        ขอบคุณ! 
:D :D :D :D ใช่ๆ เห้นด้วยๆ
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

www.sitluangporchua.com

ออฟไลน์ ศิษย์มหาเทพ

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 45
  • -รับ: 23
  • พลังน้ำใจ 75
  • ผู้สืบสานตำนานพระเวทย์และมนตราอาคมขลัง

....ผมเองอยากแสดงความคิดเห็นแบบยาวๆเหมือนกัน แต่พิมพ์ไม่เก่งทุกวันนี้ใช้จิ้มไปลบไปอยู่เลย ผมเองเชื่อว่าต้องใช้เวลาอีกหน่อยให้เป็นไปแบบธรรมชาติ ค่านิยมอยู่ที่ลูกศิษย์ทั้งหลายเป็นเครื่องชี้วัดครับ สรุป...โดยส่วนตัวผมว่าเส้นทางนี้หนทางดีครับ!        ขอบคุณ! 
:D :D :D :D ใช่ๆ เห้นด้วยๆ

เห็นด้วยอีกเสียง :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ กานต์ เพชรบุรี

• Jr. Member
  • **
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 82
  • -รับ: 90
  • พลังน้ำใจ 104
ผมว่า ต่อไปจะต้องเป็นที่นิยมมากขึ้น เพราะว่าพระที่หลวงพ่อเชื้อออกมาให้บูชา พ.ศ. ลึกดีตั้งแต่ปี 06 แต่ต้องหาเก็บข้อมูลจากคนพื้นที่ และจากผู้จัดสร้างที่ยังมีชีวิตอยู่ จะได้รู้จำนวนการจัดสร้างที่ชัดเจน เพราะปัจจุบันหนังสือที่ออกมา ยังไม่มีจำนวนการจัดสร้าง ให้คนที่กำลังศึกษาหรือนักเล่นใหม่ๆได้รู้ จะมีแต่พวกในสายที่รู้ และพวกที่เล่นเว็ป แต่คนอ่านหนังสือหมดสิทธิ์ทราบข้อมูล ถ้าทำได้หลวงพ่อเชื้อคงจะติดทำเนียบ พระยอดนิยนมในไม่ช้าครับ

*... สบับสนุนความคิดนี้ครับ  เป็นมุมมองที่กว้างและเป็นรูปธรรมที่ชัดเจน มุมมองใกล้เคียงกันครับ ยอดเยี่ยมมากครับ ...*

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• Hero Member
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 1353
  • -รับ: 1103
  • พลังน้ำใจ 1145
  • "คุยกันได้ 081-5552409 โก้ ครับ"
    • ร้านพระเครื่อง "โก้ จีนสาตร์"
ผมว่า ต่อไปจะต้องเป็นที่นิยมมากขึ้น เพราะว่าพระที่หลวงพ่อเชื้อออกมาให้บูชา พ.ศ. ลึกดีตั้งแต่ปี 06 แต่ต้องหาเก็บข้อมูลจากคนพื้นที่ และจากผู้จัดสร้างที่ยังมีชีวิตอยู่ จะได้รู้จำนวนการจัดสร้างที่ชัดเจน เพราะปัจจุบันหนังสือที่ออกมา ยังไม่มีจำนวนการจัดสร้าง ให้คนที่กำลังศึกษาหรือนักเล่นใหม่ๆได้รู้ จะมีแต่พวกในสายที่รู้ และพวกที่เล่นเว็ป แต่คนอ่านหนังสือหมดสิทธิ์ทราบข้อมูล ถ้าทำได้หลวงพ่อเชื้อคงจะติดทำเนียบ พระยอดนิยนมในไม่ช้าครับ

*... สบับสนุนความคิดนี้ครับ  เป็นมุมมองที่กว้างและเป็นรูปธรรมที่ชัดเจน มุมมองใกล้เคียงกันครับ ยอดเยี่ยมมากครับ ...*
:-* :-* :-* :-* :-*
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ wanghin66

• Sr. Member
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 2471
  • -รับ: 2174
  • พลังน้ำใจ 2257
    • วังหิน66
 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) ทุกความคิดเห็นน่าสนใจมากๆๆ :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-*

www.sitluangporchua.com

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf