ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่นยันต์(ตะกรุด)ตาข่ายเพชร หลวงพ่อมหาโพธิ์  (อ่าน 4656 ครั้ง)

Adk System Advertising

ออฟไลน์ สำนักจันทร์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 0
  • -รับ: 40
  • พลังน้ำใจ 44
     หลวงพ่อท่านลงด้วยตัวท่านเอง ท่านทำเองทุกแผ่น ขนาด 5 นิ้วคูณ 5 นิ้ว ชำนาญมากในพระยันต์ตัวนี้การลงต้องท่องอิติปิโสรัตนมาลา 56 บท ให้ขึ้นใจฝึกเดินหน้าถอยหลัง และบทปลีกย่อยอีกซึ่งต้องใช้ความเพียรเป็นอย่างมาก หากเป็นคนที่ไม่มีความอดทนเจอคาถา 56 บทก็หนีไม่เอาแล้ว ถ้าเทียบกับผู้ที่เรียนใหม่ๆคงต้องใช้เวลาเป็นวันกว่าจะลงหมดแต่สำหรับท่านใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงเพราะท่านฝึกมาตั้งแต่รุ่นๆ (สำหรับผมแล้ว 2 ชั่วโมงนี่ก็แย่แล้วครับแสดงถึงความเพียรเป็นอย่างมาก)
     อันพระอิติปิโสรัตนมาลา นั้นต้องท่องจำอย่างมาก อิติปิโสห้องพระพุทธคุรมีทั้งหมด 56 ตัวอักขระ ท่านตีตาราง 7 ช่องทางกว้างและ 8 ช่องทางนอน เริ่ม อิ ตัวแรกที่ช่องแรกซ้ายบน ว่า   
  อิฏโฐสัพพัญญุตะญานัง
 อิฏฐังธัมมังอะนุปปัตโต
 อิจฉันโตอาสะวักขะยัง
 อิทธิมันตังนะมามิหัง  ทั้งหมด 4 ห้องพระคาถาได้อิ 1 ตัว
ช่องถัดไปเดินตามตาม้าหมากรุกลง ติ ว่า
 ติ ติณโณโยวัฏฏะทุกขัมมา
ติสโสภูมีอะติกกันโต
 ติณณังโลกานะมุตตะโม
ติณณังโอฆังนะมามิหัง  หมดนี่ถึงจะได้ตัว ติ
เดินตาม้าไปอีกเป็น ปิ ก็ว่า
 ปิ ปิโยเทวะ มะนุสสานัง
ปิโยนาคะสุปัณณานัง
 ปิโยพรัหมานะมุตตะโม
ปิยินทรียังนะมามิหัง   ว่าหมดได้ ปิ 1 ตัว
เดินตาม้าต่อไปเป็น โส ว่า
 โส โสกาวิระตะจิตโตโย
โสกัปปัตเตปะโมเทนโต
 โสภะมาโนสะเทวะเก
โสภะวัณณังนะมามิหัง ได้เกิดเป็น โส
    เห็นไหมครับแค่ 4 ตัวเราท่านก็แย่แล้วครับ แต่ท่านต้องว่า รัตนมาลา 56 ตัวจนกว่าจะครบ 56 ช่อง และยังมียันต์องค์พระและยันต์อื่นอีก จะสังเกตุว่าลายมือท่านจะสวย มั่นคง มีหัวม้วนปราณีต ก็เพราะคาถาที่กำกับนั่นแหละครับกว่าจะว่าจบ 4 ท่อน ก็เขียนไปด้วยจบก็พอดีตัวอักขระจึงเป็นตัวบรรจงคือต้องสวยโดยปริยาย
    แผ่นยันต์ตาข่ายเพชรตามตำราหลวงปู่ศุขนั้นจึงกลายเป็นของดีมีคุณวิเศษมาก จะพกติดตัวก็ม้วนเป็นตะกรุดโดยอนุโลม กล่าวคือ ตาข่ายเพชรของท่านเป็นยันต์ไม่ใช่เป็นตะกรุด ที่เป็นตะกรุดเราม้วนกันใช้เอง จะคลี่ออกหรือจะกางเป็นแผ่นบูชามีสรรพคุณเหมือนกัน ท่านไม่ถือคลี่ออกดูได้ม้วนกลับคืนอย่างเก่าก็ไม่เป็นไรครับ

www.sitluangporchua.com

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf