ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญสร้างหอประชุมสงฆ์"ร"มีขีด  (อ่าน 3876 ครั้ง)

Adk System Advertising

ออฟไลน์ Banpho

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 2
  • -รับ: 17
  • พลังน้ำใจ 19
เหรียญสร้างหอประชุมสงฆ์"ร"มีขีด
« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 03:26:21 pm »
สวัสดีครับศิษย์พี่ศิษย์น้องทุกๆท่านเพิ่งกลับมาจากทัวร์ยุโรปเข้าเว็บหลวงพ่อกวยก็ไม่ได้ :'( :'( :'(เลยต้องมาเข้าเว็บหลวงพ่อเชื้อแทนแต่ไม่เป็นไรเพราะยังไงก็ยังได้พูดคุยกับศิษย์วัดท่าสมอได้อยู่ดี :D :D :Dวันนี้ขอโชว์เหรียญสร้างหอประชุมสงฆ์เนื้อทองเหลืองด้านหลังเหรียญ "ร"ขีดเห็นเขาว่ามีน้อยและเป็นที่นิยมกัน :) :) :)พร้อมกับโชว์ท้าวเวสสุวรรณของวัดท่ากระแสที่หลวงพ่อเกาะทำการปลุกเสกผมเห็นว่าสวยและเข้มขลังดีมากเป็นเนื้อทองระฆัง :-* :-* :-*เชิญทัศนาและติชมกันได้ ณ บัดนี้
banpho

www.sitluangporchua.com

เหรียญสร้างหอประชุมสงฆ์"ร"มีขีด
« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 03:26:21 pm »

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• Hero Member
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 1353
  • -รับ: 1103
  • พลังน้ำใจ 1145
  • "คุยกันได้ 081-5552409 โก้ ครับ"
    • ร้านพระเครื่อง "โก้ จีนสาตร์"
Re: เหรียญสร้างหอประชุมสงฆ์"ร"มีขีด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 03:29:59 pm »
ศิษย์หลวงพ่อเกาะมีเล่นเว็บนี้ก็ดีครับ เพราะเว็บนู้นกระทู้เยอะเหมือนกันมาเว็บนี้จะได้กระจายๆ

สวยมากครับ
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ Banpho

• *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 2
  • -รับ: 17
  • พลังน้ำใจ 19
Re: เหรียญสร้างหอประชุมสงฆ์"ร"มีขีด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 03:37:23 pm »
เพิ่มภาพด้านหลังครับและขอบคุณพี่โก้ที่เข้ามาให้กำลังใจ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ลุง Pd

• *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 11
  • -รับ: 7
  • พลังน้ำใจ 10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 05:11:06 pm »
สวัสดีครับท่านพายัพ  บินไปต่างประเทศบ่อย ๆ กลับมาก็นำเหรียญรุ่น "ร" ขีดมาโชว์  :)  อยากทราบว่า แล้วรุ่น "ร" ไม่ขีดละครับ แท้หรือไม่ ครับ ?  :-[

ออฟไลน์ ao142

• *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 17
  • -รับ: 70
  • พลังน้ำใจ 74
  • อตฺตา สุทนฺโต ปุริสสุสโชติ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 06:41:25 pm »
สวัสดีครับศิษย์พี่ศิษย์น้องทุกๆท่านเพิ่งกลับมาจากทัวร์ยุโรปเข้าเว็บหลวงพ่อกวยก็ไม่ได้ :'( :'( :'(เลยต้องมาเข้าเว็บหลวงพ่อเชื้อแทนแต่ไม่เป็นไรเพราะยังไงก็ยังได้พูดคุยกับศิษย์วัดท่าสมอได้อยู่ดี :D :D :Dวันนี้ขอโชว์เหรียญสร้างหอประชุมสงฆ์เนื้อทองเหลืองด้านหลังเหรียญ "ร"ขีดเห็นเขาว่ามีน้อยและเป็นที่นิยมกัน :) :) :)พร้อมกับโชว์ท้าวเวสสุวรรณของวัดท่ากระแสที่หลวงพ่อเกาะทำการปลุกเสกผมเห็นว่าสวยและเข้มขลังดีมากเป็นเนื้อทองระฆัง :-* :-* :-*เชิญทัศนาและติชมกันได้ ณ บัดนี้
banpho
[/quot สวยครับศิษย์พี่ banpho ร ขีดมีน้อยไม่ค่อยเจอเหมือนกันครับ ;) ;)

www.sitluangporchua.com

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 06:41:25 pm »

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf