ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหล่อรุ่น 3 หลวงพ่อสด วัดหางน้ำสาคร เนื้ออัลปาก้า  (อ่าน 4350 ครั้ง)

Adk System Advertising

ออฟไลน์ จ่าเจ๋ง ศรีชัยนาท

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • Full Member
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 427
  • -รับ: 742
  • พลังน้ำใจ 774
    • ศรีชัยนาท
รูปหล่อฉีดรุ่นนี้ เท่าที่พบเจอมา 2ชนิดแล้วครับ คือ รมดำ,ทองเหลือง และองค์ล่าสุดนี้ เนื้ออัลปาก้า ที่ดูทีแรกนึกว่าเนื้อเงิน แต่มีคนยืนยันมาแล้วครับ ว่ารูปหล่อรุ่นนี้มี"เนื้อเงิน" ด้วยนะครับ แต่จำนวนน้อย ไม่น่าจะเกิน 50 องค์ การจัดสร้างขึ้นน่าจะในปี พ.ศ 2521 เพราะในปีนี้ ถือว่ามีการสร้างพระเครื่องของหลวงพ่อสด หลายรายการด้วยกันครับ เป็นปีที่ "ศิษย์ตาคลี" ได้เข้ามาร่วมสร้างอย่างจริงจัง จำนวนการจัดสร้างน่าจะประมาณ 1000 กว่าองค์ของแต่ละชนิด นับว่าเป็นอีกทางเลือกหนึ่งให้สำหรับผู้ที่ชอบสะสมพระเครื่องเมืองชัยนาท.พระเครื่องสายหลวงพ่อเดิม และพระเครื่องทั่วไปที่นับถือศรัทธาหลวงพ่อสด วัดหางน้ำสาคร ครับ

www.sitluangporchua.com

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• Hero Member
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 1353
  • -รับ: 1103
  • พลังน้ำใจ 1145
  • "คุยกันได้ 081-5552409 โก้ ครับ"
    • ร้านพระเครื่อง "โก้ จีนสาตร์"
 :-* :-* :-* :-* :-*
สังฆาติ มี "อิติ"
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ เปี้ยกมหาธาตุ

• ขอบคุณ
  • -ให้: 995
  • -รับ: 422
  • พลังน้ำใจ 456

• *
  • ขอบคุณ
    • ศรีชัยนาท
ขอบคุณที่เยี่ยมชมครับ  8)

• *
  • ขอบคุณ
    • ศรีชัยนาท
หากพบเจอราคาเบาๆแนะนำให้หาเก็บไว้บ้างก้ดีนะครับ  8)

www.sitluangporchua.com

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf