ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวเศร้าถึงศิษยานุศิษย์ครับ  (อ่าน 2870 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมูมหาเวทย์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • Jr. Member
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 0
  • -รับ: 374
  • พลังน้ำใจ 578
  • ส่องพระยอดนิยม-เปิดคัมภีร์คนรักพระ
Re: แจ้งข่าวเศร้าถึงศิษยานุศิษย์ครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 11:11:43 pm »
ไปงานมาครับ ญาติสัมมาปฎิบัติเยอะมากๆ ทั้งจากชัยนาท กทม เขาสาริกาและที่อื่นเดาเอาก็หลายพันคน เอารูปที่ระลึกมาฝากครับ เป็นข้าวสาร รูปอาจารย์เชื้อตอนบวชและหนังสือปฐมโพธิ์ที่หลวงพ่อชื้นเคยพิมพ์แจกศิษย์ตอน2497มีการพิมพ์มาหลายครั้งตามรายละเอียด สอบถามทางลูกสาวอาจารย์เชื้อบอกว่าผู้ที่รับช่วงสืบต่อการให้นิสัยคือพระัอาจารย์ทองล้วนครับ

ดีแล้วครับ เหมาะสมที่สุดแล้ว เพราะอาจารย์ทองล้วนก็คือ ศิษย์สายตรงของหลวงพ่อชื้นอีกรูปหนึ่ง ตั้งแต่ยังเป็นเณรน้อย ว่ากันว่าท่านเก่งกรรมฐานมาก โดยเฉพาะกสิณไฟ นั่งเพ่งเทียนได้ทั้งวัน สามารถถอดจิตท่องสวรรค์ นรก และบาดาลได้ทุกเวลา พลังจิตแกร่งกล้ามาก ถึงขั้นสิ่งลี้ลับยังมาขอฟังธรรมยามค่ำคืน ข้อมูลนี้ พระอาจารย์พุด กับลุงมัคนายกเพิ่งเล่าให้ผมฟังเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมานี้เอง
นะอุด โมอัด พุทปัด ธาปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ ปิดด้วยนะโมพุทธายะ    

www.sitluangporchua.com

Re: แจ้งข่าวเศร้าถึงศิษยานุศิษย์ครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 11:11:43 pm »

ออฟไลน์ temper

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 0
  • -รับ: 1
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 12:03:44 pm »
สวัสดีครับ อยากเรียนถามว่าพระอาจารย์ทองล้วน กับอาจารย์พุดนี่อยู่ที่วัดเขาพลองหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ เอก นามดี

• Jr. Member
  • **
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 12
  • -รับ: 157
  • พลังน้ำใจ 167
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 03:27:47 pm »
สวัสดีครับ อยากเรียนถามว่าพระอาจารย์ทองล้วน กับอาจารย์พุดนี่อยู่ที่วัดเขาพลองหรือเปล่าครับ
สวัสดีครับ ท่านอาจารย์พุดเป็นเจ้าอาวาสวัดเขาพลองที่ชัยนาทครับ ส่วนท่านอาจารย์ทองล้วนผมยังไม่ทราบว่าจะกำลังสอบถามอยู่เหมือนกันว่าท่านประจำอยู่ที่ไหน

www.sitluangporchua.com

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 03:27:47 pm »

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf