ผู้เขียน หัวข้อ: รูปที่อยู่คู่กับบ้านมานานหลายสิบปี  (อ่าน 3984 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอ็กซ์

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 179
  • -รับ: 74
  • พลังน้ำใจ 76
Re: รูปที่อยู่คู่กับบ้านมานานหลายสิบปี
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 11:21:36 am »
ยินดีด้วยครับ มีรูปเคารพบูชาหลวงพ่อในบ้าน เป็นสิริมงคลครับ :-* :-*

ขอบคุณครับ

:-* :-* :-*
เมื่อจิตศรัทธา ปาฏิหาริย์จะบังเกิด

www.sitluangporchua.com

Re: รูปที่อยู่คู่กับบ้านมานานหลายสิบปี
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 11:21:36 am »

ออฟไลน์ ~<บอล อุทัย>~

• Line ID 0863060344
  • เว็บมาสเตอร์
  • Hero Member
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 3400
  • -รับ: 4570
  • พลังน้ำใจ 4694
    • ร้านพระเครื่องบอล อุทัย (พระเครื่องหลวงพ่อเชื้อ)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 11:28:44 am »
ที่บ้านได้มาอย่างไรครับ  ;D ยินดีด้วยนะครับ มีของดีอยู่กับบ้านนานแล้ว  :-* :-* :-* :-* :-*

สวัสดีครับหมวดบอล  ;)

เรื่องการได้มา ผมไม่ได้ถามพ่อใหญ่นะครับ  เดี๋ยวผมถามให้อีกทีครับ ว่าได้มาอย่างไร

-------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขอเสริมนิดนึงครับ  ;)

พ่อใหญ่เคยเล่าว่า พ่อใหญ่เคยเป็นกรรมการของวัดหนองปลิง ต.ดงคอน อ.สรรคบุรีครับ (วัดแถวๆบ้านแฟน)

ตอนจะสร้างวัด ก็รวบรวมชาวบ้านละแวกนั้น มาช่วยกันสร้างวัด ค่าแรงไม่มีให้

พ่อใหญ่และกรรมการท่านอื่นๆจึงปรึกษากันว่าควรจะมีอะไรเป็นที่ระลึกให้กับคนที่มาช่วยลงแรงสร้างวัดบ้าง

พ่อใหญ่เลยไปขอเหรียญนาคคู่จากหลวงพ่อเชื้อมาสามสิบกว่าเหรียญ เอามาแจกคนที่ช่วยสร้างวัด

ผมเคยถามว่า แล้วมีเหลือบ้างหรือเปล่า ท่านบอกว่า แจกเขาไปหมดแล้ว ไม่เหลือเก็บไว้เลยครับ

;) ;) ;)

ไม่เหลือเลยเหรอครับ
พระเครื่อง วัตถุมงคลของหลวงพ่อเชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญ ราคาถูกกว่าความเป็นจริงมาเกือบสามทศวรรษ ผู้ที่มองการณ์ไกลมองเห็นของดี ก็หยิบกันเกลี้ยงตลาด มาบัดนี้ราคาขยับแลแพงด้วยเหตุ มีคนพูดถึงกันมาก ก็หาตามกันแห่ ขอเตือนก่อนหมดราคาจะยิ่งแพง และไปไกลยิ่งกว่านี้ เขียนแจ้งไว้ หากเชื่อก็เสาะหาตามร้านที่เป็นสหพันธมิตรกัน ไม่ต้องเช่าหาที่ร้านในเว็บไซต์นี้ก็ได้ ด้วยแจ้งจากใจจริง ไม่ใช่ร้องเพื่อขายของในเว็บไซต์ จงรีบทำ....ขอเตือน

• *
  • ขอบคุณ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 11:33:26 am »
ที่บ้านได้มาอย่างไรครับ  ;D ยินดีด้วยนะครับ มีของดีอยู่กับบ้านนานแล้ว  :-* :-* :-* :-* :-*

สวัสดีครับหมวดบอล  ;)

เรื่องการได้มา ผมไม่ได้ถามพ่อใหญ่นะครับ  เดี๋ยวผมถามให้อีกทีครับ ว่าได้มาอย่างไร

-------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขอเสริมนิดนึงครับ  ;)

พ่อใหญ่เคยเล่าว่า พ่อใหญ่เคยเป็นกรรมการของวัดหนองปลิง ต.ดงคอน อ.สรรคบุรีครับ (วัดแถวๆบ้านแฟน)

ตอนจะสร้างวัด ก็รวบรวมชาวบ้านละแวกนั้น มาช่วยกันสร้างวัด ค่าแรงไม่มีให้

พ่อใหญ่และกรรมการท่านอื่นๆจึงปรึกษากันว่าควรจะมีอะไรเป็นที่ระลึกให้กับคนที่มาช่วยลงแรงสร้างวัดบ้าง

พ่อใหญ่เลยไปขอเหรียญนาคคู่จากหลวงพ่อเชื้อมาสามสิบกว่าเหรียญ เอามาแจกคนที่ช่วยสร้างวัด

ผมเคยถามว่า แล้วมีเหลือบ้างหรือเปล่า ท่านบอกว่า แจกเขาไปหมดแล้ว ไม่เหลือเก็บไว้เลยครับ

;) ;) ;)

ไม่เหลือเลยเหรอครับ

หมดเกลี้ยงเลยครับ

พ่อใหญ่บอกว่าเอามาพอดีคนครับ ไม่เหลือเก็บเลยครับ

:D :D :D
เมื่อจิตศรัทธา ปาฏิหาริย์จะบังเกิด

ออฟไลน์ เปี้ยกมหาธาตุ

• Full Member
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 995
  • -รับ: 422
  • พลังน้ำใจ 456
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 12:19:23 pm »
 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) ดูเข้มขลังมากๆครับ :-* :-* :-* :-* :-* :-*

• *
  • ขอบคุณ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 12:22:05 pm »
8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) ดูเข้มขลังมากๆครับ :-* :-* :-* :-* :-* :-*

ขอบคุณครับ

8) 8) 8)

www.sitluangporchua.com

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 12:22:05 pm »

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf