ผู้เขียน หัวข้อ: ประวัติ หลวงพ่อป่วน วัดโพธิ์งาม ต.ดอนกำ อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท  (อ่าน 11048 ครั้ง)

ออฟไลน์ flybywine

• Full Member
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 1674
  • -รับ: 1429
  • พลังน้ำใจ 1453
  • 082-578-3737
เหรียญปรกโพธิ์ แน่นอนมากครับ เหรียญหลักร้อย พุทธคุณหลักร้าน เหนียวสุดๆ 8)
"ขอศิษย์ทั้งหลาย จงอย่าอด อย่าอยาก อย่ายาก อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าเขา"

www.sitluangporchua.com

ออฟไลน์ จ่าเจ๋ง ศรีชัยนาท

• Full Member
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 427
  • -รับ: 742
  • พลังน้ำใจ 774
    • ศรีชัยนาท
สุดยอดครับผม...ผมเคยไปที่วัดท่าน 2 ครั้งแล้ว วัดโพธิ์งามในจังหวัดชัยนาท มี 2 ที่นะครับ ที่สรรพยา 1 แล้วก็ที่สรรค์บุรีอีก 1 อย่าจำสับสนเน้อ....ที่วัดยังทราบว่ามี พระพิมพ์เตารีดเหลือให้บูชาอีกจำนวนหนึ่งครับ 8) 8) 8)
ไม่มีแล้วครับจ่า ผมใช้ความเป็นหลานของหลวงปู่เก็บมาอยู่กับผมหมดแล้วครับ55555เดี๋ยวว่างๆจะแจกครับ

ซะงั้น 55555555+

ออฟไลน์ ยาวเจ้าพระยา

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 0
  • -รับ: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ถามพี่ๆที่มีความรู้หน่อยคับ รูปหล่อรุ่นแรก (รุ่นเอ็ม16) อ่ะคับ มีเนื้อเงินกับเนื้ออัลปาก้า ใช่มั้ยคับ
พอดี ได้เนื้อเงิน มาอ่ะคับ ไม่รู้ว่า มีป่าว
วานพี่ดูให้หน่อยนะคับว่า เนื้ออะไรคับ ผมพึ่งศึกษาคับดูไม่รู้คับ แท้ป่าวคับ

ออฟไลน์ เทพบางบ่อ

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • Jr. Member
  • *
  • ขอบคุณ
  • -รับ: 371
  • พลังน้ำใจ 378
รูปหล่อลอยองค์รุ่นเอ็ม 16 มี สองเนื้อครับ เนื้ออัลปาก้า กับเนื้อทองเหลืองครับ  เนื้อเงินยังไม่เคยเห็นครับ ลงรูปให้ชมด้วยครับ :) :) :) :) :)

ออฟไลน์ เทพบางบ่อ

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • Jr. Member
  • *
  • ขอบคุณ
  • -รับ: 371
  • พลังน้ำใจ 378
เรื่องราคายังบางเบาครับ หลักร้อยถึงพันต้นครับ แต่พุทธคุณหลักล้านครับ

www.sitluangporchua.com

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf