ผู้เขียน หัวข้อ: ผงว่าน 108 ชุดใหม่พึ่งได้มาครับ...  (อ่าน 3567 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้นบางบ่อ

• Full Member
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 703
  • -รับ: 367
  • พลังน้ำใจ 384
  • เราทุกคน .. ต่างมี "เวลา" เท่ากัน
Re: ผงว่าน 108 ชุดใหม่พึ่งได้มาครับ...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:00:40 am »
 :-* :-* :-* :-*
"สิ่งที่ทำให้เราหมดเรี่ยวหมดแรงนั้น หาใช่ภูผาที่ตั้งตระหง่านอยู่เบื้องหน้าไม่ หากแต่เป็นทรายเม็ดเล็กๆ เม็ดหนึ่งในรองเท้าของเราเอง"

www.sitluangporchua.com

Re: ผงว่าน 108 ชุดใหม่พึ่งได้มาครับ...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:00:40 am »

ออฟไลน์ หมูมหาเวทย์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • Jr. Member
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 0
  • -รับ: 374
  • พลังน้ำใจ 578
  • ส่องพระยอดนิยม-เปิดคัมภีร์คนรักพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 11:00:34 pm »
ประสบการณ์หมาดๆเลยครับรุ่นนี้ พระผงว่าน 108 ไม่นานมานี้แหละ พ่อลูกทะเลาะกัน ลูกคว้ามีดสปาต้าฟันพ่อทั้งตัว เหลือเชื่อ "หนังเหนียว" ไม่มีแผลไม่มีเลือดสักหยด เรื่องนี้อาจารย์พุดเล่าให้ฟังเอง (วันที่ 16 พ.ย. 2555 บังเอิญแวะไปวัดเขาพลอง) จริงๆท่านไม่อยากให้ไปเล่าต่อหรอกครับ ท่านกลัวชาวบ้านจะหากว่าอวดอุตริ แต่ผมเห็นว่าเป็นเรื่องดีๆ ก็เลยเอามาขยายต่อครับ  :D :D :D

ตอนนี้หลวงพ่อชื้นกำลังได้รับความนิยมมากในชัยนาท หากันให้ควั่ก โดยเฉพาะเหรียญรุ่นแรก หลายคนเลี่ยมทองขึ้นคอเหลืองอร่ามเลย กว่าจะรู้ว่าเป็นของดีก็เกือบจะไกลเกินเอื้อมแล้วล่ะครับ  :-* :-* :-*
นะอุด โมอัด พุทปัด ธาปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ ปิดด้วยนะโมพุทธายะ    

ออฟไลน์ SODA 405

• Sr. Member
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 1385
  • -รับ: 417
  • พลังน้ำใจ 456
  • ....081 785 8755
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 08:03:49 am »
ประสบการณ์หมาดๆเลยครับรุ่นนี้ พระผงว่าน 108 ไม่นานมานี้แหละ พ่อลูกทะเลาะกัน ลูกคว้ามีดสปาต้าฟันพ่อทั้งตัว เหลือเชื่อ "หนังเหนียว" ไม่มีแผลไม่มีเลือดสักหยด เรื่องนี้อาจารย์พุดเล่าให้ฟังเอง (วันที่ 16 พ.ย. 2555 บังเอิญแวะไปวัดเขาพลอง) จริงๆท่านไม่อยากให้ไปเล่าต่อหรอกครับ ท่านกลัวชาวบ้านจะหากว่าอวดอุตริ แต่ผมเห็นว่าเป็นเรื่องดีๆ ก็เลยเอามาขยายต่อครับ  :D :D :D

ตอนนี้หลวงพ่อชื้นกำลังได้รับความนิยมมากในชัยนาท หากันให้ควั่ก โดยเฉพาะเหรียญรุ่นแรก หลายคนเลี่ยมทองขึ้นคอเหลืองอร่ามเลย กว่าจะรู้ว่าเป็นของดีก็เกือบจะไกลเกินเอื้อมแล้วล่ะครับ  :-* :-* :-*

....

ออฟไลน์ มาร์ทมนตรา

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 46
  • -รับ: 14
  • พลังน้ำใจ 54
  • ศรัทธาพระดี สะสมพระแท้
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 05:12:34 pm »

....

ศรัทธาหลวงพ่อมากๆคับ
เงินทองพอหาได้ แต่พระดีพระแท้หายากจัง

ออฟไลน์ ศิษย์อริยะ

• สมาชิกใหม่
  • *
  • ขอบคุณ
  • -ให้: 41
  • -รับ: 12
  • พลังน้ำใจ 70
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 10:25:01 pm »
ของดีจริงๆ กาลเวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ บารมีและพุทธคุณของหลวงพ่อเป็นที่ประจักษ์แก่ศิษยานุศิษย์แล้วในวันนี้ ศรัทธามากๆครับ โทษทีช่วงนี้ไม่ค่อยได้มา พอดีไปต่างแดนนานไปหน่อย กลับมาเที่ยวนี้ต้องไล่เก็บให้เกลี้ยงงงงงง :-* :-* :-* :-* :-*

www.sitluangporchua.com

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 10:25:01 pm »

Share me

Digg  Facebook  SlashDot  Delicious  Technorati  Twitter  Google  Yahoo
Smf